Airtel Xstream AirFiber : भारतातील पहिला 5G वायरलेस Wi-Fi लाँच, एकाच वेळी 64 डिव्हाईसवर चालणार इंटरनेट


भारती एअरटेलने सोमवारी फिक्स्ड वायरलेस एक्सेस (FWA) डिव्हाईस – Airtel Xstream AirFiber लाँच केले. हा भारतातील पहिला 5G वायरलेस वाय-फाय डिव्हाईस आहे. ज्या देशात फायबर वाय-फायची सुविधा नाही, अशा ठिकाणी इंटरनेट सेवा देण्यासाठी एअरटेलचे डिव्हाईस मदत करेल. दूरसंचार कंपनीने सांगितले की ती भारतातील अशा ग्रामीण आणि शहरी भागात कनेक्टिव्हिटी प्रदान करेल, जिथे फायबर पायाभूत सुविधा निर्माण करणे एक आव्हान आहे.

फायबरच्या मदतीने घर-ऑफिसमध्ये वाय-फायच्या माध्यमातून चांगली इंटरनेट सेवा उपलब्ध आहे. मात्र, जेथे फायबर लाइन टाकण्यात आलेली नाही, तेथे जलद इंटरनेट कनेक्टिव्हिटी मिळणे कठीण होते. एअरटेल एक्स्ट्रीम एअरफायबर डिव्हाईसच्या मदतीने तुम्ही जलद इंटरनेटच्या सुविधेचा लाभ घेऊ शकता. एअरटेलच्या विशेष सेवेने फायबर आणि नॉन-फायबर क्षेत्रांमधील अंतर कमी केले आहे.

देशातील आघाडीच्या टेलिकॉम कंपनीने आज Extreme Airfiber सादर केले आहे. सध्या ही सेवा फक्त दिल्ली आणि मुंबई या दोन शहरांसाठी सुरू करण्यात आली आहे. पुढे जाऊन, कंपनी देशभरातील अधिकाधिक शहरांमध्ये एक्स्ट्रीम एअरफायबर कनेक्टिव्हिटी सुरू करेल. एअरटेलने सांगितले की, ‘मेक इन इंडिया मिशन’ अंतर्गत सर्व Xtreme AirFiber डिव्हाईस भारतात बनवले जातील.

Xtreme Airfiber हे इन-बिल्ट Wi-Fi 6 तंत्रज्ञानाने सुसज्ज असलेले प्लग-अँड-प्ले उपकरण आहे. एअरटेलचे नवीनतम वाय-फाय डिव्हाइस एका वेळी 64 पर्यंत डिव्हाइस कनेक्ट करू शकते आणि इंटरनेट चालवू शकते.

Xtreme AirFiber फक्त दिल्ली आणि मुंबईसाठी लॉन्च करण्यात आले आहे. तुम्ही ते दोन्ही शहरांतील निवडक एअरटेल स्टोअरमधून खरेदी करू शकता. हे उपकरण खरेदी केल्यानंतर फोनमध्ये Xstream AirFiber अॅप डाउनलोड करावे लागेल. डिव्हाइसेस फक्त येथून सेट केले जातील.

यानंतर, ग्राहक फोनवरील QR कोड स्कॅन करून किंवा पासवर्ड टाकून वाय-फायशी कनेक्ट होऊ शकतात आणि इंटरनेटचा पुरेपूर आनंद घेऊ शकतात.

Airtel Extreme AirFiber Rs 799 प्रति महिना योजनेसह उपलब्ध आहे. हे तुम्हाला 100 Mbps चा इंटरनेट स्पीड देते. तुम्ही सहा महिन्यांसाठी रु. 4,435 ची ही योजना रु. 2,500 सिक्युरिटी डिपॉझिटसह (एकदा परत करण्यायोग्य) देखील निवडू शकता. तथापि, 18 टक्के जीएसटी लागू केल्यानंतर, या प्लॅनची ​​किंमत 7,733 रुपये असेल.