Video : टीम इंडियाच्या पराभवातही ‘कुल-चा’ हिट, 186 दिवसांनी दाखवला आपल्या फिरकीचा असा करिष्मा


भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यातील पाच सामन्यांच्या टी-20 मालिकेला सुरुवात झाली आहे. कसोटी आणि एकदिवसीय मालिकेत दमदार सुरुवात करणाऱ्या टीम इंडियाला टी-20 मालिकेत पहिलाच धक्का बसला. पहिल्या T20 सामन्यात वेस्ट इंडिजने भारताचा 4 धावांनी पराभव केला आणि मालिकेत 1-0 अशी आघाडी घेतली. या सामन्यात टीम इंडियाच्या फलंदाजांनी बरीच निराशा केली, पण गोलंदाजांनी नक्कीच प्रभावित केले. विशेषत: भारतीय चाहत्यांना त्या जोडीची मोहिनी पुन्हा पाहायला मिळाली, जी वेस्ट इंडिजच्या फलंदाजांना त्रासदायक ठरली. 186 दिवसांच्या प्रतीक्षेनंतर अखेर या सामन्यात टीम इंडियाचा ‘कुल-चा’ अर्थात कुलदीप यादव आणि युझवेंद्र चहल एकत्र खेळताना दिसले.

एकदिवसीय मालिकेतील शेवटचा सामना त्रिनिदादमधील ताबुरा येथील ब्रायन लारा स्टेडियमवर खेळला गेला, जिथे भारताच्या फलंदाजांनी 351 धावा केल्या आणि त्यानंतर वेस्ट इंडिजला 151 धावांत गुंडाळले. पुन्हा एकदा दोन्ही संघ एकाच स्टेडियमवर आमनेसामने आले, जिथे पुन्हा भारतीय गोलंदाजांनी विंडीजच्या फलंदाजीवर नियंत्रण ठेवले आणि त्यात ‘कुल-चा’ या सुपरहिट जोडीने महत्त्वाची भूमिका बजावली.


टीम इंडियाने सामन्यात प्रथम गोलंदाजी केली आणि युझवेंद्र चहलने पाचव्या षटकातच आपला प्रभाव दाखवला. संपूर्ण एकदिवसीय मालिकेत बेंचवर बसलेल्या चहलने दौऱ्यातील पहिल्याच चेंडूवर काइल मेयर्सला बाद केले. तो इथेच थांबला नाही आणि त्याच षटकाच्या तिसऱ्या चेंडूवर दुसरा सलामीवीर ब्रँडन किंगला पायचीत केले.


यानंतर चहलला थोडा फटका बसला असला, तरी तोपर्यंत त्याने आपले काम केले होते. यानंतर कुलदीपची पाळी आली. या डावखुऱ्या फिरकीपटूनेही आपल्या पहिल्याच षटकात वेस्ट इंडिजला धक्का दिला. आठव्या षटकात गोलंदाजी करायला आलेल्या कुलदीपने तिसऱ्या चेंडूवर जॉन्सन चार्ल्सची विकेट घेतली.

यानंतर कुलदीपला एकही विकेट मिळाली नाही, पण त्याने आपली पकड घट्ट केली आणि 4 षटकात केवळ 20 धावा देत, तो सर्वात किफायतशीर गोलंदाज असल्याचे सिद्ध केले. एकंदरीत, दोघांनी 7 षटकात केवळ 44 धावा दिल्या आणि 3 बळी घेतले. त्यामुळे वेस्ट इंडिजला केवळ 149 धावांवर रोखता आले. दोन्ही स्टार फिरकीपटू 29 जानेवारी 2023 नंतर म्हणजेच 186 दिवसांनंतर एकत्र खेळत होते. इतकेच नाही तर 2021 नंतर एकेकाळच्या स्टार जोडीचा एकत्र तिसरा सामना होता आणि तिघेही या वर्षी आले.