140kph च्या वेगासमोर उभा राहिला ऋषभ पंत, मग केले कौतुकास्पद काम!


भारतीय यष्टिरक्षक-फलंदाज ऋषभ पंत राष्ट्रीय क्रिकेट अकादमीमध्ये पुनर्वसनावर आहे. गेल्या वर्षी डिसेंबरमध्ये, त्याच्या कारला अपघात झाला, ज्यामध्ये तो थोडक्यात बचावला, परंतु तो गंभीर जखमी झाला. त्याच्यावर शस्त्रक्रियाही करावी लागली. आता तो बरा होण्याच्या मार्गावर आहे आणि त्याच्या रिकव्हरीने सर्वांनाच आश्चर्याचा धक्का बसला आहे. जो दोन महिन्यांपूर्वी क्रॅचच्या सहाय्याने चालत होता, त्याने आता नेटमध्ये विकेटकीपिंग सुरू केले आहे. तो मैदानात परतण्यासाठी किती तयार आहे, याचे आणखी एक अपडेट समोर येत आहे आणि त्याचे अपडेट कळल्यानंतर लोक त्याचे अभिनंदनही करत आहेत.


ऋषभ पंतच्या उत्साहाला आणि धैर्याला सलाम. खरं तर, काही लोकांना असेही वाटले होते की तो हायस्पीड बॉल्सचा सामना करू शकणार नाही, पण तो नेटमध्ये 140kph च्या स्पीडसमोर उभा राहिला आणि त्यानंतर त्याने जे केले ते पाहून त्याचा ट्रेनर नक्कीच त्याचे कौतुक करत असेल. पंत एनसीएमध्ये 140 किमी प्रतितास वेगाने येणाऱ्या चेंडूचा सामना करत आहे. तो बॉल्सवर चांगले शॉट्स मारत आहे.

पंतला गेल्या महिन्यापासूनच थ्रोडाउनचा सामना करावा लागला, पण गेल्या 2 आठवड्यांपासून चेंडूचा वेग वाढला आहे. पंतला वेगवान चेंडूंचा सामना करताना अडचण येत नाही आणि लहान हालचाल करण्यात आराम मिळतो. त्याने आधीच यष्टिरक्षणाला सुरुवात केली होती.

RevSportz च्या अहवालानुसार, NCA मधील एका सूत्राने सांगितले की, पंतचे पुढील लक्ष्य शरीराच्या वेगवान हालचालींवर आहे. त्याच्या पुनर्प्राप्तीतील प्रत्येक अडथळ्यावर तो ज्या प्रकारे मात करत आहे, त्याबद्दल प्रत्येकजण आनंदी आहे. या दुर्घटनेत पंतच्या डोक्याला बरीच जखम झाली होती. त्याचा पाय फ्रॅक्चर झाला होता. मनगट, घोटा आणि अंगठ्याला जबर दुखापत झाली. त्याच्या पाठीवर अनेक जखमा होत्या.