AudioCraft : मेटाने आणले नवीन एआय टूल, लिहिलेल्या मजकूराचे करणार आवाजात रुपांतर


मेटाने वापरकर्त्यांसाठी एक अप्रतिम ओपन सोर्स एआय टूल जारी केले आहे, या टूलचे नाव आहे ऑडिओक्राफ्ट. व्यावसायिक संगीतकार आणि संगीत बनवू इच्छिणाऱ्या वापरकर्त्यांना या साधनाच्या आगमनाचा सर्वाधिक फायदा होईल. हे साधन कसे कार्य करेल? ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

कसे कार्य करेल ऑडिओक्राफ्ट ?
हे ओपन सोर्स एआय टूल सिंगल टेक्स्टला संगीत आणि ऑडिओमध्ये रूपांतरित करण्याची क्षमता देखील देते. सोप्या भाषेत सांगायचे झाले, तर तुम्ही मजकूराच्या माध्यमातून संगीत आणि ऑडिओ देखील तयार करू शकता.

तीन मॉडेल्समध्ये आले हे AI टूल, हे असे करेल काम
लोकांच्या माहितीसाठी आम्ही तुम्हाला सांगतो की Meta ने हे AI टूल ऑडिओजेन, म्युझिकजेन आणि एनकोडेक या तीन मॉडेल्समध्ये सादर केले आहे. म्युझिकजेन मॉडेलला मेटाच्‍या स्‍वत:च्‍या म्युझिक लायब्ररीसह प्रशिक्षित केले जाते, जे मजकूर इनपुटमधून संगीत तयार करू शकते.

दुसरीकडे, AudioGen ला पब्लिक साउंड इफेक्ट्सचे प्रशिक्षण देण्यात आले आहे, जे टेक्स्ट इनपुटच्या मदतीने ऑडिओ जनरेट करण्याचे काम करेल. याशिवाय, एन्कोडेक डीकोडरमध्ये सुधारणा करण्यात आली असून या टूलच्या मदतीने तुम्ही उच्च दर्जाचे संगीत तयार करू शकाल.

काय आहे या साधनाचा उपयोग ?
मेटा प्रशिक्षित ऑडिओजेन मॉडेल्स प्रदान करत आहे, जेणेकरुन वापरकर्त्यांना पर्यावरणीय आवाज आणि ध्वनी प्रभाव निर्माण करता येईल जसे की कारचा कर्कश आवाज, कुत्रे भुंकणे किंवा लाकडी मजल्यांवर पाऊल टाकणे. या नवीन टूलमध्ये म्युझिक कंपोझिशन, कॉम्प्रेशन अल्गोरिदम, साउंड इफेक्ट जनरेशन आणि ऑडिओ जनरेशन यासारख्या सुविधा उपलब्ध असतील.

कोण वापरू शकेल हे एआय टूल ?
या मॉडेल्सच्या ओपन सोर्सिंग व्यतिरिक्त, मेटा संशोधक आणि सराव करणारे वापरकर्ते हे साधन त्यांच्या स्वतःच्या डेटाबेस आणि मॉडेल्सना प्रशिक्षित करण्यासाठी वापरू शकतात.