युसूफ पठाणने केला षटकारांचा वर्षाव, मोहम्मद आमीरला लक्षात राहिली अशी केली धुलाई, 2 षटकात लुटल्या 42 धावा


भारतीय क्रिकेट संघाचा माजी स्फोटक फलंदाज युसूफ पठाणने आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट आणि आयपीएलसारखी मोठी स्पर्धा सोडल्याला आता बराच काळ लोटला आहे. तरीही ‘पठाण सत्ता’ शाबूत आहे. कधी ना कधी एखाद्या सामन्यात युसूफ पठाण आपल्या धडाकेबाज फलंदाजीची ताकद दाखवतो. यावेळी त्याने पाकिस्तानचा माजी वेगवान गोलंदाज मोहम्मद आमीरची अशी धुलाई केली, जी तो क्वचितच विसरू शकणार आहे. जिम-आफ्रो टी10 लीगमध्ये युसूफ पठाणने अवघ्या 26 चेंडूत 82 धावा करून संघाला अंतिम फेरीत नेले.

झिम्बाब्वेमध्ये खेळल्या जाणाऱ्या या T10 स्पर्धेत भारत आणि पाकिस्तानचे अनेक माजी क्रिकेटपटू खेळत आहेत. युसूफ पठाण जॉबर्ग बफेलोजचा एक भाग आहे, जिथे त्याच्यासोबत माजी पाकिस्तानी अष्टपैलू मोहम्मद हाफीज आहे. या संघाने शुक्रवार, 28 जुलै रोजी क्वालिफायर वनमध्ये डर्बन कलंदरचा 6 गडी राखून पराभव करून अंतिम फेरीत प्रवेश केला. पठाण संघाचा स्टार होता.


जॉबर्गने पहिल्याच षटकापासून धुलाई करण्यास सुरुवात केली आणि मोहम्मद आमीरच्या षटकात फटकेबाजीने सुरुवात झाली. पहिले षटक टाकायला आलेल्या डावखुऱ्या वेगवान गोलंदाजाला त्याच्याच पाकिस्तानी सिनियर हाफिजने मारहाण केली. या षटकात हाफिजने 2 चौकार आणि 1 षटकारासह 17 धावा केल्या. तिसऱ्या षटकात फलंदाजीला आलेल्या पठाणच्या एंट्रीनंतर खरा खेळ सुरू झाला.


मधल्या षटकांमध्ये फारशी तोडफोड फलंदाजी झाली नाही आणि 7 षटकांनंतर स्कोअर 77 धावा झाला, तर 4 विकेट पडल्या होत्या. जॉबर्गला शेवटच्या 3 षटकात 64 धावांची गरज होती आणि येथून पठाण आक्रमणाला सुरुवात झाली. याआधीही आमिरची धुलाई झाली होती. पठाणने आठव्या षटकात आलेल्या आमीरच्या चार चेंडूत 3 षटकार ठोकले. त्यानंतर ओव्हरच्या शेवटच्या चेंडूवर एक चौकारासह एकूण 25 धावा केल्या. आमिरने दोन षटकांत 42 धावा दिल्या.

नवव्या षटकात पठाणने पुन्हा ब्रॅड इव्हान्सवर दोन षटकार आणि एका चौकारासह 19 धावा केल्या. आता शेवटच्या षटकात 20 धावांची गरज होती. पठाणने तेंडाई चताराच्या षटकातील दुसऱ्या, तिसऱ्या, चौथ्या आणि पाचव्या चेंडूवर 6, 4, 6, 4 धावा करत संघाला एक चेंडू आधी विजय मिळवून दिला. पठाणने अवघ्या 26 चेंडूंत 9 षटकार आणि 4 चौकारांसह 82 धावांची खेळी खेळली.

तत्पूर्वी, डर्बनने प्रथम फलंदाजी करताना 10 षटकांत 4 गडी गमावून 140 धावा केल्या. त्याच्या वतीने वेस्ट इंडिजच्या आंद्रे फ्लेचरने अवघ्या 14 चेंडूत 39 धावा केल्या. त्याचवेळी पाकिस्तानी फलंदाज आसिफ अलीनेही 12 चेंडूत 32 धावा केल्या. याशिवाय निक वेल्चने 9 चेंडूत 24 धावा केल्या, त्यामुळे डर्बनला ही धावसंख्या गाठता आली. जॉबर्गचा युवा अफगाण फिरकीपटू नूर अहमदने 2 षटकात केवळ 9 धावा दिल्या आणि 2 विकेट्स घेतल्या.