एलन मस्कने बदलला ट्विटरचा लोगो, अन् ट्रेंड होऊ लागले पॉर्न वेबसाइटचे नाव


एलन मस्क यांनी ट्विटरचे नाव बदलले आहे. आता त्याला ट्विटर म्हणण्याऐवजी X म्हणायची सवय लावली पाहिजे. यासोबतच एलन आणि एक्स हास्याचा विषय बनत आहे. ट्विटरचा लोगो बदलल्यानंतर पॉर्न वेबसाइटचे नाव प्लॅटफॉर्मवर ट्रेंड करत आहे. युजर एक्स पॉर्न वेबसाइट एक्स व्हिडिओसोबत त्याचे नाव जोडून एक मीम पोस्ट करत आहे.

एलन मस्कची ही कृती युजर्सना आवडलेली नाही. परिणामी, तुम्हाला एक्स प्लॅटफॉर्मवर एक्सच्या नावाशी संबंधित अनेक मीम्स सापडतील. दुसरीकडे X हा शब्द ऐकल्यावर हास्यास्पद गोष्टीही मनात येतात. एका ट्विटमध्ये वापरकर्त्याने X ची खिल्ली उडवली, जर तुम्ही X अॅपवर व्हिडिओ पाहत असाल, तर तुम्ही X व्हिडिओ पाहत आहात असे म्हणू शकता.


साहजिकच ट्विटरच्या नावामुळे प्लॅटफॉर्मवर टाकल्या जाणाऱ्या पोस्टला ट्विट म्हटले जात होते. आता नाव बदलले आहे, ट्विटला काय म्हणणार? असे प्रश्नही युजर्स विचारत आहेत. काही वापरकर्ते म्हणतात की याला एक्झिट म्हटले जाईल, तर काही त्याला एक्सप्रेशन असे नाव देत आहेत.

आतापर्यंत ट्विटरची ओळख मानला जाणारा ब्लू बर्ड एलन मस्कने काढून टाकला आहे. यासोबतच प्लॅटफॉर्मचे नावही बदलून X असे करण्यात आले असून ते नवीन डोमेनवर शिफ्ट करण्यात आले आहे. आता ट्विटरच्या वेबसाइटवर जाण्यासाठी, twitter.com नव्हे तर X.com टाइप केल्यास काम होईल. हे नवीन डोमेन मस्कने 2017 मध्येच विकत घेतले होते. येत्या काळात हळुहळू ट्विटरचे नाव पूर्णपणे रद्द केले जाईल.

X.com पाहून सर्वांना प्रश्न पडतो की मस्कने ट्विटरचे नाव का बदलले? कारण मस्कला प्लॅटफॉर्मवरून मोठी कमाई करायची आहे. मस्क केवळ ब्लू टीकच्या वर्गणीवर समाधानी नव्हता आणि आता त्याला महसूल वाढवायचा आहे. यासोबतच मार्क झुकरबर्गसोबतही स्पर्धा सुरू आहे. अशात थ्रेड्सपेक्षा वेगळे सिद्ध होण्यासाठी मस्कने संपूर्ण ट्विटर हादरवले आहे.