WI vs IND : कसोटी कारकिर्दीतील पहिले अर्धशतक झळकावल्यानंतर इशान किशन ऋषभ पंतला का म्हणाला- धन्यवाद


पोर्ट ऑफ स्पेनच्या कसोटी सामन्यादरम्यान इशान किशनने ऋषभ पंतचे आभार मानले आहेत. विराट कोहली व्यतिरिक्त, ऋषभ पंत हा देखील कसोटी क्रिकेटमधील पहिले अर्धशतक झळकावल्यानंतर ज्या दोन खेळाडूंचा उल्लेख केला त्यापैकी एक होता. तुमच्या बॅटने अर्धशतक झळकावल्यामुळे तुम्ही थँक्यू म्हणू शकता, असे इशानने म्हटले असेल. पण तसे नाही. पंतला सांगा की ईशानचे आभार मानण्यामागे काहीतरी वेगळे आहे.

या उपकाराची कहाणी ना पोर्ट ऑफ स्पेनमध्ये बहरली, ना ती पंतच्या बॅटवर टिकून राहिली. उलट, एनसीएमध्ये घालवलेल्या दिवसांमुळे ईशानचे असे म्हणणे आहे. बंगळुरू येथील राष्ट्रीय क्रिकेट अकादमीमध्ये ऋषभ पंतसोबत घालवलेले दिवस. एवढेच नाही तर इशानने पहिल्या अर्धशतकानंतर ऋषभ पंतला थँक्यू म्हटले असते का? चला तर मग जाणून घेऊया यामागचा खरा मुद्दा काय आहे?

वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या दुसऱ्या कसोटी सामन्यात चौथ्या दिवसाचा खेळ संपल्यानंतर इशान किशनने ऋषभ पंतचे आभार मानले. तो म्हणाला की येथे म्हणजे वेस्ट इंडिजला येण्यापूर्वी तो एनसीएमध्ये होता, तेव्हा ऋषभ पंतही तिथे होता. त्याला माझा खेळ माहीत होता. मी कसा खेळतो आणि कसा खेळत आहे, हे पंतला माहीत आहे. आम्हा दोघांना 19 वर्षांखालील क्रिकेटच्या दिवसांपासून एकमेकांच्या खेळाची समज आहे.


तो पुढे म्हणाला की, जेव्हा कोणी चांगला सल्ला देतो, तेव्हा मला ते आवडते आणि तो सल्ला माझा खेळ समजून घेणाऱ्या पंतचा असेल, तर यापेक्षा मोठी गोष्ट असू शकत नाही. माझ्या फलंदाजीच्या स्थितीबाबत त्याने माझ्याशी काही गोष्टी शेअर केल्या, ज्याचा मला फायदा झाला.

इशानने त्याचा उल्लेख केला नाही, पण ऋषभ पंतच्या शैलीत त्याने अर्धशतक पूर्ण केलेल्या एकहाती षटकार तो पंतकडून त्याच्या एनसीएमध्ये असताना शिकला असावा.

टीम इंडियापासून दूर राहिल्यानंतरही पंत नेहमीच त्याच्याभोवती असतो हे स्पष्ट आहे. तो मैदानाबाहेर आपली भूमिका चोख बजावत आहे. जे काही त्याला स्वतः मैदानावर जमत नाही ते त्याच्या सहकारी खेळाडूंकडून करून घेत आहे. इशान किशनने कसोटीतील पहिले अर्धशतक करताना जे केले. तो त्याच गोष्टीचा पुरावा आहे. इशान किशनलाही याची कल्पना होती, म्हणूनच तो पंतला त्याच्या खेळीनंतर धन्यवाद म्हणायला विसरला नाही.