‘इस्लाम वंदे मातरम म्हणण्याची परवानगी देत ​​नाही’, अबू आझमींच्या वक्तव्यावरुन विधानसभेत गदारोळ


समाजवादी पक्षाचे (सपा) आमदार अबू आझमी यांच्या विधानावरून महाराष्ट्र विधानसभेत गदारोळ झाला. वास्तविक, अबू आझमी म्हणाले की, त्यांचा धर्म त्यांना कोणासमोर झुकण्याची परवानगी देत ​​नाही. त्यामुळे आपण वंदे मातरम म्हणू शकत नाही. ते म्हणाले की, आम्ही आमच्या आईसमोरही डोके टेकवत नाही, आम्ही फक्त अल्लाहसमोर डोके टेकवतो. अबू आझमी यांच्या वक्तव्यावर राष्ट्रवादीचे आमदार रोहित पवार म्हणाले, कोण कोणत्या धर्माचा आहे, याने काही फरक पडत नाही, प्रत्येकाने आपल्या देशाचा आदर आणि प्रेम केले पाहिजे. देशाच्या विरोधात कोणी बोलू नये.

अबू आझमी यांचे संपूर्ण विधान
अबू आझमी म्हणाले, आफताब पूनावाला (श्रद्धा प्रकरणातील आरोपी) यांच्या नावाने मुस्लिमांची बदनामी करण्यात आली. औरंगाबादमधील राम मंदिराबाहेरील घटनेचा संदर्भ देत ते म्हणाले की, भारतात राहायचे असेल, तर वंदे मातरम म्हणावे लागेल, अशी घोषणा तेथे देण्यात आली. यामुळे वातावरण बिघडले. पोलिसांनी दोन्ही गटांना तेथून हटवले. 15-20 लोक तिथे आले. यानंतर दोन्ही बाजूचे लोक तेथे आले आणि घोषणाबाजी व भांडण सुरू झाले.

अबू आझमी म्हणाले, पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, दोन्ही बाजूचे 250-250 लोक उपस्थित होते. त्यामुळे एकाच धर्माच्या लोकांना का अटक करण्यात आली, हा माझा प्रश्न आहे. अबू आझमी यांनी सांगितले की, पोलिसांनी गोळीबार केला, तेव्हा मुनिरुद्दीन नावाचा एक व्यक्ती त्याच्या घराच्या आवारात उपस्थित होता. तेथे एक व्यक्ती आपल्या पाच वर्षांच्या मुलासह उपस्थित होता. तो खाली वाकताना गोळीबार केल्याचे पोलीस अधिकारी सांगतात. तो पोलिस अधिकारी खोटे बोलत असल्याचे अबू आझमी यांनी सभागृहात सांगितले.

वास्तविक, अबू आझमी म्हणाले की, त्यांचा धर्म त्यांना कोणासमोर झुकण्याची परवानगी देत ​​नाही. त्यामुळे आपण वंदे मातरम म्हणू शकत नाही. ते म्हणाले की, आम्ही आमच्या आईसमोरही डोके टेकवत नाही, आम्ही फक्त अल्लाहसमोर डोके टेकवतो.

अबू आझमी यांच्या विधानावरुन गदारोळ
अबू आझमी यांच्या वक्तव्यानंतर विधानसभेत गदारोळ झाला आणि भाजपचे आमदार वेलमध्ये उतरले. सभागृहाचे कामकाज 10 मिनिटांसाठी तहकूब करण्यात आले. भाजप नेते आशिष शेलार म्हणाले की, अबू आझमी सभागृहात जे बोलले त्याचा आम्ही विरोध आणि निषेध करतो. वंदे मातरम् हे राष्ट्रगान आहे आणि त्याचा अनादर करणारी व्यक्ती आम्हाला या घरात नको आहे. अबू आझमी यांचे वक्तव्य रेकॉर्डबाहेर काढावे, असे आवाहन त्यांनी विधानसभा अध्यक्षांना केले.

भाजप नेते नितेश राणे यांनी अबू आझमी यांच्यावर हल्लाबोल केला. ते म्हणाले, आम्ही संविधान मानणारे लोक आहोत. संविधानावर विश्वास ठेवणारे अभिमानाने वंदे मातरम बोलतात आणि विष ओकण्याचे काम अबू आझमी करतात.