SL vs PAK : बाबर आझमसाठी तयार करण्यात आली नवीन डिझाईनची बॅट, श्रीलंकेविरुद्ध पहिल्यांदाच वापरणार, जाणून घ्या काय आहे खास?


आधुनिक क्रिकेटच्या ‘फॅब फोर’मध्ये बाबर आझमचे नाव घेतले जात नाही, पण तो कोणत्याही बाबतीत या ‘फॅब फोर’पेक्षा कमी नाही. ‘फॅब फोर’ म्हणजे विराट कोहली, स्टीव्ह स्मिथ, जो रूट आणि केन विल्यमसन. पाकिस्तानचा कर्णधार बाबर आझमकडे या चौघांची क्षमता आहे. उलट, काही प्रकरणांमध्ये तो सर्वांवर भारी असल्याचे दिसून येते आणि आता त्याच्या हातात खास डिझाईन केलेली बॅट असेल, तेव्हा बाबरच्या बॅटिंगची चर्चा कुठपर्यंत पसरेल याची कल्पना करा.

बाबर आझम श्रीलंकेविरुद्धच्या कसोटी मालिकेत प्रथमच त्याची नवीन डिझाइन केलेली बॅट वापरणार आहे. पाकिस्तान संघ 16 जुलैपासून गाले येथे श्रीलंकेविरुद्ध पहिला कसोटी सामना खेळणार आहे, तेव्हा बाबर आझम आपल्या नवीन बॅटसह फलंदाजी करताना दिसणार आहे. बाबरच्या या नव्या बॅटची रचना ग्रे-निकॉल्सने केली आहे. पाकिस्तानचा कर्णधार देखील या बॅट बनवणाऱ्या कंपनीचा ब्रँड अॅम्बेसेडर आहे.

बाबर आझमसाठी कंपनीने डिझाइन केलेली बॅट म्हणजे ‘हँडक्राफ्टेड हायपरनोव्हा 1.3’ बॅट. ही बॅट कशी तयार करण्यात आली याचा संपूर्ण व्हिडिओ कंपनीने जारी केला आहे.


दरम्यान बाबर आझम आणि ग्रे-निकोल यांच्यात कराराचा मोठा इतिहास आहे. या वर्षी फेब्रुवारीमध्येच पाक कर्णधाराने या कंपनीशी करार वाढवण्याचा करार केला होता. बाबरची नवीन डिझाईन केलेली बॅट हा त्याच्या याच कराराचा एक भाग आहे.

आता कसोटी मालिकेची बाब आहे, त्यासाठी बाबर आझमच्या नेतृत्वाखाली पाकिस्तानचा क्रिकेट संघ श्रीलंकेत पोहोचला आहे. बाबर आझमच्या संघाने कसोटी मालिकेच्या तयारीची चाचपणी करण्यासाठी तेथे सराव सामनाही खेळला. सराव सामन्यात कर्णधार बाबर आझमच्या बॅटमधून धावांचा पाऊस पडत होता, हे पाकिस्तानसाठी शुभ संकेत आहे.

बाबर आझमच्या नेतृत्वाखाली पाकिस्तानने श्रीलंकेसोबत आत्तापर्यंत 2 कसोटी सामने खेळले आहेत, ज्यात त्यांना एक विजय आणि एक पराभव पत्करावा लागला आहे. बाबर आझमच्या श्रीलंकेविरुद्धच्या फलंदाजीच्या कामगिरीचा संबंध आहे, तर त्याने 6 कसोटीत 63.55 च्या सरासरीने 572 धावा केल्या आहेत, ज्यात 3 शतकांचा समावेश आहे. बाबरने श्रीलंकेच्या भूमीवर खेळलेल्या 2 कसोटी सामन्यांमध्ये त्याची फलंदाजीची सरासरी 67.75 आहे आणि त्याने 1 शतकासह 272 धावा केल्या आहेत.

आता बाबर पुन्हा एकदा त्याच श्रीलंकेच्या भूमीवर कसोटी खेळणार आहे. यावेळी त्याच्या हातात नवीन डिझाईन केलेली बॅट असेल हे विशेष. आता नवीन बॅट श्रीलंकेवर काय नवीन संकट आणते, हे पाहणे उत्सुकतेचे ठरणार आहे.