TNPL 2023 : क्रिकेटचे नवे ‘जय-वीरू’, ईश्वरन आणि अजितेशच्या एकाच षटकात 5 षटकारासह कुटल्या 33 धावा, VIDEO


भारतीय क्रिकेटमधील बदलत्या काळानुसार ‘जय-वीरू’चा चेहराही बदलला आहे. टीम इंडियाच्या बाबतीत ‘जय-वीरू’ म्हणजे त्यांची सलामीची जोडी असू शकते. पण तामिळनाडू प्रीमियर लीगमध्ये त्याचे कनेक्शन दोन मधल्या फळीतील फलंदाजांशी जोडले जाते. आम्ही ईश्वरन आणि अजितेशबद्दल बोलत आहोत. नेल्लई रॉयल किंग्जच्या या दोन फलंदाजांनी TNPL 2023 च्या क्वालिफायर 2 सामन्यात एकाच षटकात 33 धावा केल्या आहेत, त्याही 5 षटकारांसह.

टीएनपीएलमध्ये एकाच षटकात 33 धावा करण्यात दोन्ही फलंदाजांनी समान योगदान दिले. ईश्वरनने षटकातील पहिल्या 3 चेंडूंवर आक्रमण केले आणि चौथ्या चेंडूवर अजितेशकडे स्ट्राईक सोपवला. अजितेशने पुढच्या चेंडूंवर खेळ उचलला आणि तो शेवटपर्यंत नेला, जिथे ईश्वरनने तो सोडला होता. एकाच षटकात या दोन युवा फलंदाजांचा परिणाम असा झाला की नेल्लई रॉयल किंग्जने हा सामना 7 विकेटने जिंकला.

तामिळनाडू प्रीमियर लीग 2023 च्या क्वालिफायर 2 मध्ये डिंडीगुल ड्रॅगन्सचा नेल्लई रॉयल किंग्सशी सामना झाला. या सामन्यात डिंडीगुल ड्रॅगन्स संघाने प्रथम फलंदाजी करत 20 षटकात 5 गडी गमावून 185 धावा केल्या. प्रत्युत्तरात 186 धावांचा पाठलाग करताना नेल्लई रॉयल किंग्जने शेवटच्या चेंडूवर षटकार खेचून लक्ष्य गाठले.

आता तुम्ही विचार करत असाल की ईश्वरन आणि अजितेश यांनी एका ओव्हरमध्ये 33 धावा कशा केल्या? त्यामुळे यामध्ये या दोन युवा फलंदाजांच्या मेहनतीसोबतच नेल्लई रॉयल किंग्जच्या संघाला नशिबाची साथ लाभली. वास्तविक, निवृत्त झालेला त्यांचा फलंदाज राजगोपाल संघासाठी रामबाण उपाय ठरला. कारण जर तो निवृत्त झाला नसता, तर एका षटकात 33 धावा देण्यात प्रमुख भूमिका बजावणारा ईश्वरन फलंदाजीला आला नसता.

विजयाचा पाठलाग करताना नेल्लई रॉयल किंग्जला शेवटच्या 2 षटकात 37 धावा करायच्या होत्या. पण, शेवटच्या षटकापर्यंत नेऊन या धावांचा पाठलाग करणे अधिक कठीण बनवायचे, त्यापेक्षा ईश्वरन आणि अजितेश यांनी 19 व्या षटकातच जास्तीत जास्त धावा गोळा करणे चांगले मानले. आणि टीएनपीएलच्या या जय-वीरूने तेच केले.


ईश्वरन आणि अजितेश यांनी मिळून 19व्या षटकाला लक्ष्य केले. गोलंदाजीवर डिंडीगुल ड्रॅगन्सचा गोलंदाज जी. किशोर होता. स्ट्राईकवर उभ्या असलेल्या ईश्वरनने पहिल्या 3 चेंडूत जबरदस्त षटकार ठोकले. म्हणजे पहिल्या 3 चेंडूवर 18 धावा झाल्या. यानंतर चौथ्या चेंडूवर त्याने सिंगल घेत अजितेशला स्ट्राईक दिली. आता खरबूज पाहून खरबूजाचा रंग बदलतो. अजितेशनेही 5व्या चेंडूवर षटकार ठोकला. यानंतर पुढचा चेंडू नो बॉल होता, ज्यावर दोन धावा झाल्या. त्याचवेळी, नेल्लई रॉयल किंग्जच्या डावातील 19व्या षटकातील शेवटच्या चेंडूवर त्याने आणखी एक षटकार ठोकला आणि या षटकात संपूर्ण 33 धावा झाल्या.

19व्या षटकात 33 धावा केल्यानंतर, नेल्लईला शेवटच्या षटकात रॉयल किंग्सला आणखी 4 धावा करायच्या होत्या, ज्या त्यांनी अगदी सहज साध्य केल्या आणि सामना आपल्या झोळीत टाकला. ईश्वरनने या सामन्यात 11 चेंडूंचा सामना केला आणि 354 पेक्षा जास्त स्ट्राइक रेटने 6 षटकारांसह नाबाद 39 धावा केल्या. त्याचवेळी अजितेशने 44 चेंडूत 5 षटकारांसह सुमारे 166 च्या स्ट्राईक रेटने नाबाद 73 धावा केल्या. अजितेशला त्याच्या अप्रतिम फलंदाजीसाठी सामनावीर म्हणून गौरवण्यात आले.