Thursday Puja: गुरुवारी हे उपाय केल्याने प्रसन्न होतात भगवान विष्णू, देवगुरु बृहस्पती यांची राहते कृपादृष्टी


सनातन परंपरेनुसार, आठवड्यातील प्रत्येक दिवस कोणत्या ना कोणत्या देवतेच्या पूजेसाठी समर्पित आहे. गुरुवारचा दिवस श्री हरी आणि देवगुरु बृहस्पतीच्या उपासनेसाठी विशेष लाभदायक मानला जातो. तुमच्या जीवनात नेहमी समस्या येत असतील किंवा तुमच्या कुंडलीत काही दोष असेल, तर गुरुवारी या देवतांची पूजा करणे फलदायी ठरते. याशिवाय इतरही अनेक उपाय आहेत, जे केल्याने साधकाला शुभफल प्राप्त होते. अशाच काही प्रभावी उपायांबद्दल जाणून घेऊया.

  • धार्मिक मान्यतेनुसार, ज्यांच्या लग्नात अडचणी किंवा अडथळे येत असतील त्यांनी गुरुवारी भगवान विष्णूला कलगी अर्पण करावी. असे केल्याने देव प्रसन्न होतो आणि विवाहात येणारे अडथळे दूर होतात असे मानले जाते.
  • भगवान विष्णू आणि देवगुरु बृहस्पती यांना प्रसन्न करण्यासाठी दान करणे फायदेशीर मानले जाते. यामुळे देव प्रसन्न होतो, ज्यामुळे तुमच्या जीवनात सुख-समृद्धी येते. यासोबतच तुमची आर्थिक स्थितीही सुधारते.
  • जर तुमच्या आयुष्यात नेहमीच काही ना काही समस्या येत असतील, तर गुरुवारी सकाळी लवकर उठून आंघोळ करा. लक्षात ठेवा की अंघोळ करण्यापूर्वी पाण्यात थोडी हळद टाका. असे केल्याने नकारात्मकता दूर होते आणि शुभ परिणाम प्राप्त होतात.
  • गुरुवारी केळीच्या झाडाला जल अर्पण केल्याने विवाहातील अडथळे दूर होतात. यासोबतच केळीच्या झाडाजवळ तुपाचा दिवा लावणे देखील शुभ आणि फलदायी मानले जाते.
  • धार्मिक मान्यतेनुसार गुरुवारी सूर्यास्तानंतर तुळशीच्या रोपाजवळ तुपाचा दिवा ठेवल्याने घरातील गरिबी दूर होते आणि जीवनात सुख-शांती कायम राहते.

(येथे दिलेली माहिती ही धार्मिक श्रद्धा आणि सार्वजनिक समजुतींवर आधारित आहे, त्यासाठी कोणताही शास्त्रीय पुरावा नाही. सर्वसामान्य जनतेचे हित लक्षात घेऊन ती येथे सादर केली आहे.)