Video : ऋषभ पंत सोबतही झाला होता जॉनी बेअरस्टोसारखा कार्यक्रम, वर्ल्डकप फायनलमध्ये बसला होता धक्का


इंग्लंड आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील लॉर्ड्स कसोटीचा शेवटचा दिवस वादाचा आणि जल्लोषाने भरलेला होता. विजयासाठी 371 धावांचे लक्ष्य गाठण्याचा प्रयत्न करणाऱ्या इंग्लंडचा फलंदाज जॉनी बेअरस्टोच्या रनआऊटने सामन्यात खळबळ उडाली. चेंडू खेळून क्रीझच्या बाहेर जात असताना बेअरस्टोला ऑस्ट्रेलियन यष्टिरक्षक अॅलेक्स कॅरीने धावबाद केले. बेअरस्टोच्या आधी टीम इंडियाचा स्टार यष्टीरक्षक ऋषभ पंतही अशाच प्रकारे धावबाद झाला होता.

रविवार, 2 जुलै हा सध्याच्या अॅशेस मालिकेतील सर्वात मोठा वाद घेऊन आला. दिवसाच्या पहिल्या सत्रात फलंदाजीसाठी आलेल्या जॉनी बेअरस्टोला कॅरीने धावबाद केले. खरे तर, बेअरस्टोने चेंडू सोडला होता आणि तो यष्टीरक्षकाकडे जाऊ दिला होता. कॅरीने चेंडू पकडताच, बेअरस्टो क्रीझवर पाय ठेवून खूण करून बाहेर पडला. त्यादरम्यान कॅरीने चेंडू पकडताच स्टंपवर मारला.


नियमानुसार बेअरस्टो आऊट झाला आणि थर्ड अंपायरनेही त्याला रन आऊट दिला. बेअरस्टोच्या या धावबादमुळे लॉर्ड्सच्या वातावरणातील तणाव वाढला. सात वर्षांपूर्वी ऋषभ पंतही अशाच प्रकारे धावबाद झाला होता. हे प्रकरण आहे 2016 च्या अंडर-19 वर्ल्ड कपदरम्यानचे. अंतिम फेरीत भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यात स्पर्धा होती. ऋषभ पंतने विंडीजचा वेगवान गोलंदाज अल्झारी जोसेफचा चेंडू कीपरकडे जाऊ दिला.


काही क्षणातच किपरने चेंडू स्टंपवर मारला आणि पंत धावबाद झाला. हा प्रकार घडला कारण पंत फलंदाजी करताना क्रीजबाहेर उभा होता. त्याला कदाचित याची माहिती नव्हती आणि कीपरने समजूतदारपणा दाखवत पंतच्या निष्काळजीपणाचा फायदा घेतला आणि तो धावबाद झाला.

बेअरस्टो रन आऊटवर परतला. बेअरस्टोच्या धावबादचा सर्वात मोठा वाद म्हणजे चेंडू यष्टीरक्षकाकडे जाताच ‘डेड’ झाला. किमान बेअरस्टो तो तसा घेत होता, पण चेंडू कीपरकडे जाताच क्रीजमधून बाहेर पडण्याची चूक त्याने केली, तर अॅलेक्स कॅरीने चेंडू झेलला आणि तो परत स्टंपच्या दिशेने मारला. म्हणजेच, चेंडू डेड नव्हता आणि ‘अॅक्टिव्ह प्ले’चा भाग होता.

अॅलेक्स कॅरीच्या अशाप्रकारे धावबाद करण्यामागे एक खास कारणही होते. खरे तर, बॅटिंगला आल्यापासून बेअरस्टो बॉल ‘डेड’ झालाय की नाही, हे पाहाता वारंवार लगेच क्रीजच्या बाहेर जात होता. कॅरीला त्याचा हा पॅटर्न समजला आणि त्याने त्यावर धावबाद करण्याचा निर्णय घेतला, जो यशस्वी ठरला.