Maharashtra Political Crisis : शरद पवारांचे अजितदादांना आव्हान, ‘अशी बंडखोरी यापूर्वी पाहिली आहे, पक्ष पुन्हा उभा करणार’


महाराष्ट्रात राजकीय उलथापालथ सुरूच आहे. राष्ट्रवादीचे नेते अजित पवार हे त्यांच्या समर्थक आमदारांसह एकनाथ शिंदे सरकारमध्ये सहभागी झाले आहेत. दरम्यान, राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष शरद पवार यांनी पत्रकार परिषद घेऊन परिस्थितीचे चित्र स्पष्ट केले आहे. 5 जणांना सोबत घेऊन जो पक्ष स्थापन करण्यात आला होता, त्याच पक्षाचे पुनरुज्जीवन होईल, असा दावा त्यांनी केला आहे. बंडखोरीचा हा प्रकार त्यांनी यापूर्वी पाहिला आहे. त्याचवेळी पवारांनी आपण अजित पवारांसोबत नसल्याचे म्हटले आहे.

ते म्हणाले की, आज काही आमदारांनी फोन करून सही करण्यास भाग पाडल्याचे सांगितले. बंडखोर नेते परत येतील. दरम्यान, पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी आणि काँग्रेसचे अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खर्गे यांनी त्यांच्यासोबत असल्याचे सांगितले. याशिवाय राष्ट्रवादीवर कोणाची सत्ता राहणार हे जनताच ठरवेल, असेही ते म्हणाले.

महाराष्ट्रभर फिरून जनतेसमोर जाणार असल्याचे शरद पवार म्हणाले. लोकांना भेटून त्यांचे म्हणणे मांडू. त्याचवेळी राष्ट्रवादीच्या ज्येष्ठ नेत्याने पंतप्रधान नरेंद्र मोदींना टोला लगावला आहे. ते म्हणाले आहेत की, काही दिवसांपूर्वी पंतप्रधान म्हणाले होते की, राष्ट्रवादी संपली आहे. माझ्या काही सहकाऱ्यांनी शपथ घेतली याचा मला आनंद आहे. त्यामुळे त्याच्यावरील भ्रष्टाचाराचे आरोप संपले. त्याबद्दल पवारांनी पंतप्रधानांचे आभार मानले आहेत.

प्रफुल्ल पटेल आणि सुनील तटकरे यांच्यावर कारवाई होणार – शरद पवार
राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष पुढे म्हणाले की, विरोधी पक्षनेते ठरवण्याचा अधिकार स्पीकरचा आहे. येत्या दोन-तीन दिवसांत आम्ही काँग्रेस आणि उद्धव ठाकरेंसोबत बसून परिस्थितीचा आढावा घेणार आहोत. त्यांची प्रमुख ताकद सामान्य जनता आहे, त्यांनी आम्हाला निवडून दिले आहे. बंडखोर नेत्यांवर कारवाई करण्याबाबत आमदार आणि सर्व ज्येष्ठ नेते एकत्र बसून निर्णय घेतील. अध्यक्ष असताना मी प्रफुल्ल पटेल आणि सुनील तटकरे यांची नियुक्ती केली होती, पण त्यांनी जबाबदारी पार पाडली नाही. त्यामुळे मला त्यांच्यावर काही कारवाई करावी लागेल.