Asia Cup: टीम इंडियाचे टेंशन वाढवणार 51 सेकंदाचा व्हिडिओ! भारत-पाक सामन्यापूर्वी दिसले धोकादायक दृश्य


जुलै महिना सुरू झाला असून काही दिवसांत भारतीय क्रिकेट संघ पुन्हा एकदा मैदानात उतरणार आहे. वेस्ट इंडिजविरुद्धची कसोटी मालिका 12 जुलैपासून सुरू होणार असून, त्यानंतर वनडे आणि त्यानंतर टी-20 मालिका खेळवली जाणार आहे. हा दौरा स्वतःच खूप महत्त्वाचा आहे, परंतु प्रत्येकजण ऑगस्टची वाट पाहत आहे, जेव्हा आशिया कप सुरू होईल आणि भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात सामना होईल. या मॅचला अजून बराच वेळ आहे, पण त्याआधीच असा व्हिडिओ समोर आला आहे, ज्यामुळे टीम इंडियाचे टेन्शन वाढेल.

आशिया चषक 2023 पाकिस्तान आणि श्रीलंका येथे 31 ऑगस्टपासून सुरू होणार आहे. यावेळी ही स्पर्धा एकदिवसीय स्वरूपात खेळवली जाईल कारण त्यानंतर ऑक्टोबर-नोव्हेंबरमध्ये विश्वचषक होणार आहे. भारत आणि पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डामध्ये सुरू असलेल्या वाद आणि तणावानंतर अखेर या दोन्ही स्पर्धा होणार आहेत आणि प्रतीक्षा आहे, ती भारत-पाकिस्तान सामन्याची.


विश्वचषकापूर्वी आशिया कपमध्ये भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात चुरशीची स्पर्धा होण्याची शक्यता असून त्याआधी टीम इंडियाला धोकादायक इशारा मिळाला आहे. तेही केवळ 51 सेकंदांच्या व्हिडिओतून. फलंदाजांमध्ये भीतीचे वातावरण निर्माण करणारा हा व्हिडिओ आहे. हा व्हिडिओ पाकिस्तानचा फास्ट बॉलर शाहीन शाह आफ्रिदीचा आहे, ज्यामध्ये तो फलंदाजांच्या दांड्या गुल करताना दिसत आहे.

युवा डावखुरा वेगवान गोलंदाज शाहीन आफ्रिदी सध्या इंग्लंडमध्ये टी-20 ब्लास्ट स्पर्धेत खेळत आहे. शुक्रवारी संध्याकाळी झालेल्या या स्पर्धेच्या सामन्यात शाहीन आफ्रिदीने नॉटिंगहॅमशायरकडून खेळताना डावाच्या पहिल्याच षटकात 4 फलंदाज बाद केले. टी-20 क्रिकेटच्या इतिहासात हे पहिल्यांदाच घडले आहे.


बर्याच काळापासून फिटनेसच्या समस्येशी झुंजत असलेल्या शाहीन आफ्रिदीची अशी गोलंदाजी पाहून खूप आनंद होत आहे, जिथे पाकिस्तानी चाहते खूप आनंदी आहेत, कारण 22 वर्षीय युवा वेगवान गोलंदाज आता पूर्णपणे तंदुरुस्त आणि फॉर्मात आहे. त्याचबरोबर टीम इंडिया आणि त्याच्या चाहत्यांचे टेन्शन वाढवण्यासाठी हे पुरेसे आहे.

शाहीन या फॉर्मात असणे धोकादायक आहे, कारण तो अशा फॉर्ममध्ये असलेल्या कोणत्याही फलंदाजाला खीळ घालू शकतो. विशेषत: पहिल्याच षटकात विकेट घेण्याची त्याची सवय आणि क्षमता टीम इंडियाला अडचणीत आणण्यासाठी पुरेशी आहे. सुरुवातीच्या षटकातच फलंदाजांचा खेळ संपवण्यासाठी शाहीनने नेहमी एक किंवा दोन यॉर्कर आणि वेगवान इनस्विंगर्सचा वापर केला.

शाहीन आफ्रिदी पुढील महिन्यात होणाऱ्या आशिया चषक आणि त्यानंतर विश्वचषकात पाकिस्तानविरुद्ध भारतासाठी सर्वात मोठा धोका ठरू शकतो. असो, 2021 च्या T20 विश्वचषकात भारताविरुद्ध शाहीन आफ्रिदीची कामगिरी आजही सर्वांना आठवते. गेल्या वर्षीच्या T20 विश्वचषकात भारताने त्यांना हरवले होते, पण तेव्हा तो पूर्णपणे तंदुरुस्त दिसत नव्हता. आता असे काहीही दिसत नाही आणि त्यामुळे भारताला सतर्क राहावे लागेल.