Yashasvi Jaiswal : समोर आले यशस्वी जैस्वालचे फुटबॉल प्रेम, NCA कडून मोकळा वेळ मिळताच पोहचला भारताचा सामना पाहण्यासाठी


वेस्ट इंडिज दौऱ्यासाठी टीम इंडियाच्या कसोटी संघात निवड झालेला यशस्वी जैस्वाल सध्या बेंगळुरूमध्ये आहे. एनसीएमध्ये राहून तो वेस्ट इंडिजविरुद्ध लढण्यासाठी स्वत:ला तयार करत आहे. त्या तयारीत यशस्वीने २७ जूनच्या संध्याकाळी थोडा वेळ काढून भारतीय फुटबॉल संघाचा सामना पाहिला. दरम्यान भारतीय फुटबॉल संघाचा कर्णधार सध्या सुनील छेत्री आहे, जो विराट कोहलीचा खूप जवळचा मित्र आहे. यशस्वी जैस्वाल त्याचा खेळ पाहण्यासाठी आणि भारतीय संघाला पाठिंबा देण्यासाठी फुटबॉल स्टेडियममध्ये पोहोचला होता.

यशस्वी जैस्वाल हा सामना पाहण्यासाठी स्टेडियममध्ये पोहोचला, तो भारत आणि कुवेत यांच्यात होता. दोन्ही संघांमध्ये खेळलेला सामना 1-1 असा बरोबरीत सुटला. या सामन्यात भारताला आत्मघातकी गोलची किंमत मोजावी लागली, त्यामुळे विजय त्यांच्या हातून निसटला. त्यामुळे जिथे 2 गुण द्यायचे होते, तिथे फक्त 1 देण्यात आला.

यशस्वी जैस्वालने भारत आणि कुवेत यांच्यात झालेल्या सामन्याचा पुरेपूर आनंद लुटला. कसा नाही उचलायचा, त्यात मसाला भरपूर होता. या सामन्यात गोल होताना दिसले, पण त्याशिवाय खेळाडूंचा राग आणि भांडणही पाहायला मिळाले.


भारताकडून सामन्यात एकमेव गोल सुनील छेत्रीने केला. SAFF चॅम्पियनशिप 2023 मधील सुनील छेत्रीचा हा 5वा गोल आहे. यापूर्वी त्याने पाकिस्तानविरुद्ध 3 तर नेपाळविरुद्ध 1 गोल केला होता. कुवेतविरुद्धचा सामना हा या स्पर्धेतील भारताचा तिसरा सामना होता. म्हणजे छेत्रीने आतापर्यंत 3 सामन्यात 5 गोल केले आहेत.


यशस्वी जैस्वालनेही भारत-कुवैत सामना पाहण्यासाठी स्टेडियमवर पोहोचण्यापूर्वी सरावाची विशेष काळजी घेतली. त्याने एनसीए नेटवर तासन्तास फलंदाजीचा सराव केला, ज्याचे फोटो सोशल मीडियावर देखील पोस्ट केले गेले.


वेस्ट इंडिज दौऱ्यासाठी टीम इंडियाच्या कसोटी संघात चेतेश्वर पुजाराच्या जागी यशस्वी जैस्वालची निवड करण्यात आली आहे. म्हणजेच या दौऱ्यात तो तिसऱ्या क्रमांकावर फलंदाजी करताना दिसणार आहे. त्याला ही संधी देऊन भारतीय संघ व्यवस्थापनाने मोठा डाव खेळला आहे. आता त्या संधीचा फायदा घेण्यात यशस्वी कितपत यशस्वी होतो हे पाहावे लागेल.