Price Hike : टोमॅटोच नाही, तर हे खाद्यपदार्थही महागले, जाणून घ्या किती वाढले भाव


पावसाचा परिणाम आता भाजीपाल्याच्या दरावर दिसून येत आहे. गेल्या आठवडाभरात टोमॅटोसह अनेक हिरव्या भाज्या महागल्या आहेत. याशिवाय डाळीही महागल्या आहेत. आता अरहर डाळ गरिबांच्या आहारातून गायब झाली आहे. महागाईची स्थिती अशी आहे की, अरहर डाळीचे भाव सातव्या आसमानाला भिडले आहेत.

जमाखोरीमुळे गेल्या काही दिवसांत अरहर डाळीच्या दरात 40 रुपयांनी वाढ झाली आहे. आता एक किलो अरहर डाळीचा भाव 160 वरून 170 रुपयांवर गेला आहे. त्यामुळे जनता त्रस्त झाली आहे.

भाज्यांमध्ये टोमॅटो सर्वात महाग झाला आहे. किरकोळ बाजारात टोमॅटोचा एक किलोचा भाव 80 रुपयांवरून 120 रुपयांपर्यंत पोहचला असून, काही दिवसांपूर्वी तो 20 ते 30 रुपये किलोने विकला जात होता. असाच काहीसा प्रकार काकडीच्या बाबतीत घडला आहे.

जी काकडी पूर्वी बाजारात 20 ते 30 रुपये किलो होती, ती आता 40 रुपये झाली आहे. तसेच भेंडीच्या दरात 10 रुपयांची उसळी नोंदवण्यात आली असून, आता भेंडी 40 रुपये किलोने विकली जात आहे. आठवडाभरापूर्वी त्याची किंमत 30 रुपये किलो होती.

मसाल्यांबद्दल बोलायचे झाले तर जिऱ्याच्या दरात मोठी उसळी आली आहे. राजस्थानच्या नागौरमध्ये जिऱ्याचा भाव 62350 रुपये प्रतिक्विंटलवर पोहोचला आहे. त्याचप्रमाणे लसूणही महाग झाला आहे. किरकोळ बाजारात 100 ते 120 रुपये किलोने विकली जात आहे. तर घाऊक दरातही वाढ झाली आहे.

चक्कीचे पीठ 30 रुपये किलोने विकले जात आहे, जे गेल्या वर्षीच्या तुलनेत खूप जास्त आहे. मात्र, काही महिन्यांपूर्वी दिल्लीत पीठ 35 ते 40 रुपये किलो झाले होते. यानंतर केंद्र सरकारने स्वतः लाखो टन गहू बाजारात विकला, त्यानंतर भावात सुधारणा झाली होती.