Video : षटकार मारायला निघालेल्या काइल मेयर्सचा नेपाळच्या क्षेत्ररक्षकाने घेतला अप्रतिम झेल


काइल मेयर्स आपल्या वेगवान फलंदाजीसाठी प्रसिद्ध आहे. त्याच्या बॅटमधून लांब षटकार बाहेर पडतात, पण त्याची बॅट आयसीसी क्रिकेट वर्ल्ड कप क्वालिफायर 2023 मध्ये चालत नाही आहे. गुरुवारी नेपाळविरुद्धही काइल मेयर्स अपयशी ठरला. मेयर्सने 4 चेंडूत फक्त एक धाव घेतली. मेयर्सची विकेट पडण्याचे कारण होते, नेपाळचा खेळाडू कुशल भुर्तेलने घेतलेला अप्रतिम झेल.

कुशल भुर्तेलने करण केसीच्या चेंडूवर मेयर्सचा झेल घेतला. भुर्तेल मिड-ऑनला होता आणि दुसऱ्याच षटकात मेयर्सने लाँग सिक्स मारण्याचा प्रयत्न केला. पण मेयर्सला शॉर्ट पिच बॉलवर चेंडूला वेळ देता आला नाही आणि परिणामी चेंडू शॉर्ट मिडविकेटच्या दिशेने गेला. त्यामुळे लाँग ऑफवर उभा असलेला भुर्तेल वेगात धावला आणि त्यानंतर त्याने नेत्रदीपक डाईव्ह मारत चेंडू पकडला.


दरम्यान काइल मेयर्स नेपाळपूर्वी अमेरिकेविरुद्धच्या सामन्यातही अपयशी ठरला होता. त्या सामन्यात त्याला केवळ 2 धावाच करता आल्या होत्या. मात्र, गोलंदाजीत 30 धावांत 2 बळी घेत संघाला विजय मिळवून देण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली. तसे, मेयर्सने चांगल्या फलंदाजीसह विश्वचषक पात्रता फेरी गाठली आहे. त्याने लखनौ संघासोबत आयपीएलमध्ये पदार्पण केले आणि त्याच्या पहिल्याच सत्रात त्याने चार अर्धशतकांसह 379 धावा केल्या.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की वेस्ट इंडिजचा संघ विश्वचषक पात्रता फेरीत अ गटात आहे. या गटात झिम्बाब्वेचा संघ 2 सामन्यात 2 विजयांसह अव्वल स्थानावर आहे. वृत्त लिहेपर्यंत विंडीज संघ दुसऱ्या क्रमांकावर होता. त्याचबरोबर नेपाळचा संघ 2 सामन्यांत एका विजयासह तिसऱ्या स्थानावर आहे. ब गटात ओमानच्या संघाने आतापर्यंतचे दोन्ही सामने जिंकले आहेत. श्रीलंकेने एक सामना खेळून जिंकला. स्कॉटिश संघानेही एका सामन्यात विजयाची नोंद केली आहे. त्याच वेळी, आयर्लंड आणि यूएईचे संघ आतापर्यंत त्यांचे दोन्ही सामने गमावले आहेत.