VIDEO : TNPL मध्ये अवघ्या 17 धावांत 5 विकेट घेऊन भुवनेश्वरनने रचला इतिहास, जाणून घ्या कितीवर ऑलआऊट झाला संघ?


यावेळी TNPL म्हणजेच तामिळनाडू प्रीमियर लीगमध्ये काहीतरी वेगळे पाहायला मिळत आहे. एकामागून एक शतके येत आहेत. DRSच्या बदल्यात DRS चा वापर केला जात असून आता 29 वर्षीय गोलंदाज भुवनेश्वरनने अवघ्या 17 धावांत 5 बळी घेत लीगमध्ये नवा इतिहास रचला आहे. प्रश्न असाही पडतो की भुवनेश्वरनने एकट्याने अर्धा संघ केवळ 17 धावांत गारद केला, तर संपूर्ण संघाने किती धावा केल्या असतील?

या प्रश्नांची उत्तरे जाणून घेण्यासाठी, प्रथम तुम्हाला हे माहित असणे आवश्यक आहे की TNPL मध्ये कोणत्या दोन संघांमध्ये हा सामना झाला, ज्यामध्ये भुवनेश्वरनने 17 धावांत 5 विकेट्स घेतल्या. तर ते नेल्लई रॉयल किंग्ज आणि आयड्रीम तिरुपूर यांच्यात झालेल्या सामन्यात पाहायला मिळाले. या सामन्यात 29 वर्षीय भुवनेश्वरन आयड्रिम तिरुपूरकडून खेळत होता.


या सामन्यात नेल्लई रॉयल किंग्जने पहिली फलंदाजी केली. पण रंगत येण्यापूर्वीच तिरुपूरचा गोलंदाज भुवनेश्वरनने आपला प्रभाव सोडण्यास सुरुवात केली. आधी त्याने दोन्ही सलामीवीरांची शिकार केली. त्यानंतर मधल्या फळीत फलंदाजीला आलेल्या नेल्लई रॉयल किंग्जचा कर्णधार अरुण कार्तिकचीही विकेट घेतली. भुवनेश्वरनने खालच्या फळीतील फलंदाजांच्या शेवटच्या 2 विकेट आपल्या झोळीत टाकल्या.

अशाप्रकारे उजव्या हाताचा वेगवान गोलंदाज भुवनेश्वरनने केवळ 3.2 षटके टाकून नेल्लई रॉयल किंग्जच्या 5 फलंदाजांना लक्ष्य केले. भुवनेश्वरनच्या गोलंदाजीचा परिणाम असा झाला की नेल्लई रॉयल किंग्ज पूर्ण 20 षटकेही खेळू शकली नाही आणि 18.2 षटकांत 124 धावा करून सर्वबाद झाली.

प्रत्युत्तरात तिरुपूर संघाने 125 धावांचे लक्ष्य 18.2 षटकांत 3 गडी गमावून पूर्ण केले. अशाप्रकारे त्याने हा सामना 7 विकेटने जिंकला आणि इतिहास रचणारा 29 वर्षीय भुवनेश्वरन या विजयाचा हिरो ठरला.