VIDEO: चौकारांपेक्षा अधिक षटकार, अवघ्या 13 चेंडूत 78 धावा, अर्शिन कुलकर्णीने झळकावले जलद शतक!


आता 20 षटकांच्या खेळात शतक ठोकणे हा डाव्या हाताचा खेळ बनला आहे. दुसऱ्या टी-20 शतकाची बातमी कानात घुमू लागल्यावर शतकाचा थरार थांबत नाही. या एपिसोडमध्ये सध्या अर्शिन कुलकर्णीचे नवीन नाव जोडले गेले आहे. अर्शिनने महाराष्ट्र प्रीमियर लीगमध्ये खळबळ उडवून दिली आणि या टी-20 लीगमधील सर्वात जलद शतक झळकावले. अर्शिनच्या झंझावाती टी-20 शतकाची खास गोष्ट म्हणजे त्यात चौकारांपेक्षा 10 अधिक षटकारांचा समावेश होता. त्याने न खेळलेल्या चेंडूंपेक्षा जास्त धावा केल्या आणि स्ट्राइक रेटने मर्यादा ओलांडली आहे.

अर्शिन कुलकर्णीच्या शतकी खेळीमुळे त्याच्या संघाला उच्च धावसंख्येचा सामना करूनही सामना जिंकण्यात यश आले. त्यांचा संघ ईगल नाशिक टायटन्सने पुणेरी बाप्पाविरुद्धचा सामना 1 धावाने जिंकला. एमपीएलच्या इतिहासातील सर्वात जलद शतक झळकावणारा अर्शिन कुलकर्णी धावांनी भरलेल्या सामन्यात 1 धावांनी विजयाचा हिरो ठरला.

या सामन्यात ईगल नाशिक टायटन्सने प्रथम फलंदाजी केली. अर्शिन कुलकर्णी सलामीला उतरला आणि त्याने सुरुवातीपासूनच आपली वृत्ती दाखवायला सुरुवात केली. अर्शिनने एकूण 54 चेंडूंचा सामना करत 117 धावा केल्या. यादरम्यान त्याने 3 चौकार मारले, पण त्यापेक्षा 10 जास्त म्हणजे एकूण 13 षटकार मारले. अशाप्रकारे षटकारांमुळे त्याने आपल्या शतकी खेळीत केवळ 13 चेंडूत 78 धावा केल्या.

अर्शिन कुलकर्णीच्या फलंदाजीचा स्ट्राईक रेट 216 पेक्षा जास्त होता. या धमाकेदार खेळीदरम्यान त्याने अवघ्या 46 चेंडूत आपले शतक पूर्ण केले. अशा प्रकारे तो महाराष्ट्र प्रीमियर लीगमध्ये सर्वात जलद शतक झळकावणारा फलंदाज बनला.

प्रथम फलंदाजी करताना अर्शिनच्या शतकाच्या जोरावर ईगल नाशिक टायटन्सने 20 षटकांत 9 गडी गमावून 203 धावा केल्या. प्रत्युत्तरात पुणेरी बाप्पाने 204 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करण्याचा आटोकाट प्रयत्न केला, मात्र तो एका धावेने कमी पडला. पुणेरी बाप्पाच्या वतीने कर्णधार ऋतुराज गायकवाड याने केवळ 23 चेंडूत 50 धावा केल्या.