VIDEO : TNPL मध्ये अश्विनचा अप्रतिम झेल, पाहून चक्रावेल तुमचे डोके!


18 जून रोजी तामिळनाडू प्रीमियर लीग म्हणजेच TNPL मध्ये एक आश्चर्यकारक दृश्य पाहायला मिळाले. आता आम्ही काय करू. असेच काहीसे मैदानावर घडले. अश्विनने फक्त झेल पकडला असता तरी काही हरकत झाली नसती. पण त्याच्या मुठीत आश्चर्यकारकपणे चेंडू आला आणि हे पाहताच सर्वांचे डोळे चक्रावले. टीएनपीएलच्या समालोचकाने अशी प्रतिक्रिया दिली की जणू त्याला हा झेल होईल याची खात्री नव्हती.

मात्र, पुढे कथेत थोडा ट्विस्ट आहे. खरं तर, आम्ही एक गोष्ट सांगायला विसरलो. इथे ज्या अश्विनने झेल पकडला त्याबद्दल बोलत आहोत तो रविचंद्रन अश्विन नसून मुरुगन अश्विन आहे. तसे, आम्ही तुम्हाला हे देखील सांगतो की या सामन्यात अश्विन दोघेही खेळले होते.


मदुराई पँथर्स आणि डिंडीगुल ड्रॅगन्स यांच्यात सामना झाला. हा सामना रविचंद्रन अश्विनच्या संघ डिंडीगुल ड्रॅगन्सने जिंकला, पण मदुराई पँथर्सच्या मुरुगन अश्विनने आपल्या झेलने सर्वांची मने जिंकली.


दिंडीगुल ड्रॅगन्सच्या डावाचा पॉवरप्ले सुरू होता. चौथे षटक गुर्जपनीत सिंग टाकत होता, ज्याने आधीच दोन बळी घेतले होते. त्याच्या षटकाच्या चौथ्या चेंडूवर दिंडीगुलचा फलंदाज एस. अरुणला मोठा फटका मारायचा होता. ही इच्छा पूर्ण करण्यासाठी त्याने चूक केली आणि चेंडू हवेत गेला.

सुरुवातीला नो मॅन्स लँडमध्ये चेंडू पडेल असे वाटत होते. त्याला पकडण्यासाठी अनेक क्षेत्ररक्षक धावले. पकडले जाण्याची फारशी आशा नव्हती. पण, त्यानंतर मुरुगन अश्विनने बिबट्याच्या वेगाने शेवटचा प्रयत्न केला आणि चेंडू त्याच्या हातात आला. या कॅचची चर्चा सध्या सोशल मीडियावर जोरात सुरू आहे.

जोपर्यंत सामन्याचा संबंध आहे, तो खूपच कमी स्कोअरिंग होता. या सामन्यात मदुराई पँथर्सने प्रथम फलंदाजी करत 123 धावा केल्या. प्रत्युत्तरात दिंडीगुल ड्रॅगन्स संघाने 35 चेंडू 7 गडी राखून 124 धावांचे लक्ष्य गाठले.