MPL : अंकित बावनेचे T20 मध्ये धडाकेबाज शतक, बनवले 2 मोठे विक्रम, मोजत रहाल षटकार-चौकार!


अंकित बावनेने प्रथम श्रेणी क्रिकेटमध्ये 3 शतके ठोकली, तेव्हा त्याचे वय 18 वर्षांपेक्षा कमी होते. यानंतर त्याच्या शतकांची मालिका सुरूच राहिली. फर्स्ट क्लास आणि लिस्ट ए मिळून त्याने एकूण 32 शतके ठोकली. पण, T20 रकाना अद्यापही खालीच होते. 17 जून रोजी वयाच्या 30 व्या वर्षी अंकित बावनेने करिअरशी संबंधित तो अडथळा पूर्ण केला. अंकित बावनेने T20 फॉरमॅटमध्ये खेळल्या जाणाऱ्या महाराष्ट्र प्रीमियर लीगमध्ये धडाकेबाज शतक झळकावले आहे.

अंकित हा महाराष्ट्र प्रीमियर लीग म्हणजेच एमपीएलमध्ये कोल्हापूर टास्कर्सचा एक भाग आहे. 17 जून रोजी या संघाचा रत्नागिरी जेट्सविरुद्ध सामना होता. या सामन्यात रत्नागिरी जेट्स संघाला 4 विकेट्सनी पराभव स्वीकारावा लागला आणि याला कारण ठरला अंकित बावने आणि त्याचे झंझावाती शतक.


अंकित बावनेने केवळ धडाकेबाज शतकच ठोकले नाही, तर दोन मोठे विक्रमही केले. सर्वप्रथम, जाणून घ्या की त्याने शतकाची स्क्रिप्ट कशी लिहिली? अंकित 98 धावांवर खेळत असताना त्याने षटकार ठोकत शतकाचा उंबरठा ओलांडला. हे शतक पूर्ण करण्यासाठी त्याने 59 चेंडूंचा सामना केला. यादरम्यान त्याने 11 चौकार आणि 4 षटकार मारले.

अंकितने ज्या षटकाराने आपले शतक पूर्ण केले, तो त्याच्या डावातील शेवटचा षटकारही होता. या सामन्यात अंकित शेवटपर्यंत नाबाद राहिला आणि त्याने 60 चेंडूत एकूण 105 धावा केल्या. या शतकासह त्याने दोन विक्रम केले. पहिला, हे त्याच्या T20 कारकिर्दीतील पहिले शतक होते आणि दुसरा म्हणजे, MPL च्या इतिहासात फलंदाजाच्या बॅटचे पहिले शतक म्हणूनही नोंदवले गेले.

याआधी सामन्यात रत्नागिरी गेट्स संघाने प्रथम फलंदाजी करताना 20 षटकात 4 गडी गमावून 176 धावा केल्या होत्या. प्रत्युत्तरात 177 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना कोल्हापूर टस्कर्स संघाने 2 चेंडू बाकी असताना 20 षटकांत 6 गडी गमावून 181 धावा केल्या. अशा प्रकारे त्यांनी हा सामना 4 विकेटने जिंकला.