Vitality Blast Catch VIDEO : हा क्रिकेटच्या इतिहासातील आहे का सर्वोत्तम झेल? कोणता झेल घेण्यासाठी ब्रॅड करी हवेत झेपावला?


क्रिकेटचा इतिहास मोठा आहे. आता जेव्हा इतिहास मोठा आहे, तेव्हा या काळात झेल खूप खास आणि आश्चर्यकारक असावेत हे उघड आहे. पण, त्या सर्व झेलांवर इंग्लंडच्या टी-20 लीग व्हिटॅलिटी ब्लास्टमध्ये पकडलेला एक झेल भारी असल्याचे बोलले जात आहे. आम्ही हे दाव्याने सांगत नाही, तर त्या झेलचा व्हिडिओ लीगनेच जारी केल्याने स्पष्ट होत आहे.

T20 ब्लास्टमध्ये ससेक्स आणि हॅम्पशायर यांच्यात खेळल्या गेलेल्या सामन्यात, त्या अप्रतिम झेलची स्क्रिप्ट लिहिली गेली, ज्याला ‘सर्वकाळातील सर्वोत्कृष्ट झेल’ म्हटले जात आहे. हा झेल 24 वर्षीय स्कॉटिश खेळाडू ब्रॅड करी याने घेतला आणि ज्याचा त्याने झेल पकडला तो 34 वर्षीय इंग्लंडचा फलंदाज बेनी हॉवेल होता. टिमल मिल्सच्या चेंडूवर हा झेल टिपला गेला.


आता प्रश्न असा आहे की पकडला गेला पण तो कसा? मिल्सच्या चेंडूवर बेनी हॉवेल्सने शॉट खेळला. चेंडू थेट सीमारेषेच्या पलीकडे जाताना दिसला. पण त्यानंतर ब्रॅड करी त्याला पकडण्यासाठी हवेत झेपावला आणि हवेत उडत असताना केवळ उड्डाण केले नाही तर काही अंतर कापले. तो मैदानावर उतरला तेव्हा चेंडू त्याच्या हातात होता.


ज्याने हा झेल पाहिला त्याने दाताखाली बोटे दाबली आणि, जेव्हा त्याचा व्हिडीओ समोर आला, तेव्हा त्यावर लिहिले होते – सर्व काळातील सर्वोत्तम झेल.


आता प्रश्न असा आहे की, हा आतापर्यंतचा सर्वोत्तम झेल आहे का? या व्हिडीओवर आलेल्या प्रतिक्रिया पाहिल्या तर काहीसे असेच दिसते. या झेलला विशेष पुरस्कार मिळावा, असे कुणी म्हणत आहे. तर कोणीतरी असे गृहीत धरत आहे की आपण यापेक्षा चांगला झेल पाहिलेला नाही. अशा विधानांमध्ये, कोणीतरी जेसन रॉयच्या झेलचे यापेक्षा चांगले वर्णन करण्याचा प्रयत्न केला आहे.


बरं, हा झेल सर्वोत्तम आहे की नाही हे माहीत नाही. पण, तो पकडल्यानंतर ब्रॅडली करी नक्कीच सामनावीर ठरला. ससेक्सने हॅम्पशायरविरुद्धचा सामना जिंकला, ज्यामध्ये ब्रॅडली करी हिरो ठरला, तो केवळ या झेलसाठीच नाही, तर त्याने या सामन्यात घेतलेल्या 3 विकेट्ससाठीही. ससेक्ससाठी करीने 4 षटकांत 27 धावा देत 3 बळी घेतले.