मेटा कर्मचारी का नाराज आहेत मार्क झुकेरबर्गवर, फक्त इतक्या लोकांनी व्यक्त केला विश्वास


जागतिक मंदीमुळे अनेक मोठ्या कंपन्यांनी आपल्या कर्मचाऱ्यांना कामावरून काढून टाकले आहे. टाळेबंदीमध्ये मार्क झुकरबर्गच्या मालकीच्या मेटाचाही समावेश आहे. ज्यामध्ये लोकांना मोठ्या प्रमाणावर कामावरून काढून टाकण्यात आले आहे. यामुळे कंपनीचे कर्मचारी आपल्या बॉसवर नाराज आहेत. यानुसार मार्क झुकेरबर्गवर केवळ 26 टक्के लोकांचा विश्वास आहे. मेटाचा मालक असलेला मार्क झुकेरबर्ग आपल्या कर्मचाऱ्यांचा विश्वास जिंकण्यात अपयशी ठरला आहे. त्यांच्या नेतृत्वावर फार कमी लोकांचा विश्वास आहे. मी तुम्हाला सांगतो, Meta ने अनेक टप्प्यांत लोकांना त्यांच्या वेगवेगळ्या प्लॅटफॉर्मवरून काढून टाकले आहे.

कंपनीने केलेल्या कर्मचाऱ्यांच्या सर्वेक्षणात केवळ 26 टक्के कर्मचाऱ्यांनी मार्क झुकरबर्गच्या नेतृत्वावर विश्वास व्यक्त केल्याचे दिसून आले. अहवालानुसार, ऑक्टोबर 2022 पासून पाच टक्क्यांनी घट झाली आहे.

मे महिन्याच्या अखेरच्या टाळेबंदीपूर्वीच अंतर्गत सर्वेक्षण करण्यात आले. याव्यतिरिक्त, 43 टक्के कर्मचाऱ्यांनी सांगितले की त्यांना मूल्यवान वाटते. यामध्ये 15 टक्क्यांची घटही झाली आहे. एकूण, कंपनीने आतापर्यंत 21,000 हून अधिक लोकांना बाहेरचा रस्ता दाखवला आहे. मेटामध्ये काम करणाऱ्या कर्मचाऱ्यांनी सांगितले की, कंपनीमुळे त्यांचा आत्मविश्वास दुखावला जातो. गेल्या सात महिन्यांत मेटाने केलेल्या टाळेबंदीमुळे विश्वासात घट झाली आहे.

मेटा ने नोव्हेंबर 2022 मध्ये टाळेबंदीचा पहिला टप्पा सुरू केला, ज्यामुळे 11,000 कर्मचार्‍यांना काढून टाकण्यात आले, जे संपूर्ण कर्मचार्‍यांच्या सुमारे 13 टक्के होते. त्यानंतर टाळेबंदीचा दुसरा टप्पा सुरू झाला, सोशल मीडिया दिग्गज कंपनीने पुढील दोन महिन्यांत सुमारे 10,000 कर्मचाऱ्यांना कामावरून कमी करण्याची घोषणा केली.

यादरम्यान झुकेरबर्गने मेटा कर्मचाऱ्यांना कंपनीला पुन्हा रुळावर आणण्याची आपली योजना कशी आहे हे सांगितले. ऑल-हँड मीटिंगमध्ये, त्याने अलीकडील टाळेबंदीचे स्पष्टीकरण दिले आणि कृत्रिम बुद्धिमत्ता (AI) मधील मेटा त्याचे आभासी वास्तविकतेचे काम सोपे करेल अशी दृष्टी प्रथमच मांडली.