WTC Final : स्वेटरमुळे शून्यावर बाद झाला उस्मान ख्वाजा, जस्टिन लँगरचे वक्तव्य ऐकून तुमचे डोके फिरणार!


वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या अंतिम फेरीतील सामन्यावर ऑस्ट्रेलियाची मजबूत पकड आहे. ओव्हल मैदानावर ऑस्ट्रेलियाने पहिल्या डावात 469 धावा केल्या आणि त्यानंतर भारताने पहिल्या डावात 151 धावांत पाच विकेट गमावल्या. तसे, या सामन्यादरम्यान, ऑस्ट्रेलियाचे दिग्गज आणि माजी मुख्य प्रशिक्षक जस्टिन लँगर यांनी असे काही म्हटले आहे की ज्यामुळे कोणाचेही डोके चक्रावून जाईल.

उस्मान ख्वाजाच्या विकेटवर जस्टिन लँगरने कॉमेंट्री केली. ख्वाजा शून्यावर का आऊट झाला हे त्याने सांगितले. जस्टिन लँगरने उस्मान ख्वाजाच्या विकेटचे कारण त्याच्या स्वेटरला सांगितले. प्रश्न असा आहे की लँगर असे का म्हणाला?


उस्मान ख्वाजाची विकेट मोहम्मद सिराजने घेतली आणि जस्टिन लँगरवर विश्वास ठेवायचा झाल्यास तो त्याच्या स्वेटरमुळे बाद झाला. ख्वाजाने फलंदाजी करताना पूर्ण लांबीचा स्वेटर परिधान केला होता. लँगरने सांगितले की, उस्मान फुल स्लीव्ह स्वेटर घालून मैदानात उतरला. डावाच्या सुरुवातीला तुम्हाला वेगवान असण्याची गरज आहे. पूर्ण स्वेटर कधीही योग्य वाटला नाही. खेळाच्या पहिल्या तासातच बाद झाल्याने ख्वाजा निराश झालाच पाहिजे.

उस्मान ख्वाजा पहिल्यांदा पूर्ण लांबीचा स्वेटर घालून मैदानावर आलेला नाही. हा खेळाडू नेहमी पूर्ण स्वेटर घालूनच खेळतो. उन्हाळ्यात उस्मान पूर्ण जर्सी घालून खेळतो. पण लँगरचा असा विश्वास आहे की ख्वाजाचे शरीर पूर्ण स्वेटरमुळे इतक्या वेगाने हलले नाही आणि परिणामी त्याला खातेही उघडता आले नाही.

जस्टिन लँगरचे ऑस्ट्रेलियन संघ बनवण्यात मोठे योगदान आहे. बॉल टॅम्परिंग प्रकरणानंतर, स्मिथ आणि वॉर्नरवर बंदी घातल्यानंतर लँगरने या संघाचे प्रशिक्षकपद स्वीकारले आणि त्याने संघाची नव्याने स्थापना केली. त्याच्या कोचिंगमध्ये ऑस्ट्रेलियाने प्रथमच T20 विश्वचषकही जिंकला होता, मात्र त्यानंतर त्याचा करार वाढवण्यात आला नव्हता. आता लँगर कॉमेंट्री करत आहे आणि भविष्यात तो कोणत्याही संघात प्रशिक्षक म्हणून सामील होऊ शकतो.