व्हिडिओ: स्टीव्ह स्मिथशी भिडला सिराज, बॉल फेकून व्यक्त केला संताप


ऑस्ट्रेलियाचा महान फलंदाज स्टीव्ह स्मिथने वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या अंतिम सामन्यात भारताच्या नाकी नऊ आणले. सामन्याच्या पहिल्याच दिवशी स्मिथने टीम इंडियाच्या गोलंदाजांना विकेट्ससाठी तरसवले. स्मिथने दुसऱ्या दिवशीही हाच ट्रेंड सुरू ठेवला आणि त्याचा परिणाम मोहम्मद सिराजला रागात झाला, ज्याने स्मिथसोबत छोट्या भांडणाने दिवसाची सुरुवात केली.

ओव्हल येथील सामन्याचा पहिला दिवस भारतीय गोलंदाजांसाठी दमछाक करणारा होता. स्टीव्ह स्मिथ आणि ट्रॅव्हिस हेड यांनी 251 धावांची नाबाद भागीदारी करत संघाला मजबूत स्थितीत आणले. पहिल्याच दिवशी हेडने आपले शतक पूर्ण केले होते, पण स्मिथ फक्त 5 धावा दूर होता.


स्मिथ आपले शतक पूर्ण करेल हे निश्चित वाटत होते, पण दुसऱ्या दिवसाच्या पहिल्याच षटकात तो चौकार मारून असे करेल अशी अपेक्षा भारताने क्वचितच केली असेल. दिवसाचे पहिले षटक सिराजने केले. त्याच्या दुसऱ्या आणि तिसऱ्या चेंडूवर स्मिथने सलग चौकार मारत शतक झळकावले. या चौकारांमुळे सिराज चिडला आणि त्याचा राग आला.

सिराज चौथा चेंडू टाकणार असतानाच स्मिथ शेवटच्या क्षणी क्रीजबाहेर पडला. यावर सिराजला राग आला आणि त्याने चेंडू फेकून स्टंपला मारला. स्मिथला स्पायडर कॅम दाखवायचा होता की यामुळे त्याला मागे घ्यावे लागले, परंतु त्याचा व्हिडिओ खूप व्हायरल झाला.