Avatar: The Way of Water: ‘अवतार 2’ च्या अंडरवॉटर सीनसाठी जेम्स कॅमेरॉनने अशा प्रकारे बनवला ‘बनावट समुद्र’


हॉलिवूड चित्रपट निर्माते जेम्स कॅमेरॉन यांच्या अवतार: द वे ऑफ वॉटर या चित्रपटाने जगभरात नाव कमावले आहे. या चित्रपटाने कमाईच्या बाबतीतही झेंडा रोवला आहे. बॉक्स ऑफिसवर अनेक रेकॉर्ड मोडल्यानंतर आता अवतार: द वे ऑफ वॉटर ओटीटीवर रिलीज झाला आहे. 7 जूनला म्हणजेच कालच या चित्रपटाने OTT Disney Plus Hotstar वर दस्तक दिली आहे. हा चित्रपट 3 भाषांमध्ये प्रदर्शित झाला आहे.

जेम्स कॅमेरून यांनी या चित्रपटाबाबत अनेक रंजक खुलासे केले आहेत. चित्रपट पाहिल्यानंतर प्रत्येकाच्या मनात एकच प्रश्न होता की शूटिंग पाण्याखाली कसे झाले. आता स्वत: जेम्स कॅमेरून यांनी चित्रपटाच्या शूटिंगपासून समुद्रात शूट केलेल्या शॉट्सबद्दल बोलले आहे. पाण्यात चित्रित केलेल्या दृश्यांबद्दल बोलताना जेम्स कॅमेरून म्हणाले की, पाण्याखाली परफॉर्म करताना त्यांच्या टीमला अनेक आव्हानांना सामोरे जावे लागले.

दिग्दर्शकाच्या म्हणण्यानुसार, खरंतर पाण्याखाली आणि पाण्याच्या पृष्ठभागावर शूट करणे हे आव्हान होते, जेणेकरुन लोकांना व्यवस्थित पोहता येईल, पाण्यातून व्यवस्थित बाहेर पडता येईल, नीट डुंबता येईल. ते वास्तविक दिसते कारण गती वास्तविक होती. आणि भावनाही खऱ्या होत्या. रिपोर्ट्सनुसार, मॅनहॅटन बीच स्टुडिओमध्ये एक मोठी टाकी बांधण्यात आली होती. जे कॅमेरॉन आणि लँडाऊ यांच्या उत्पादन कंपनी, लाइटस्टॉर्मचे घर होते. 120 फूट लांबी, 60 फूट रुंदी आणि 30 फूट खोलीवर पसरलेल्या या टाकीत 250,000 गॅलनपेक्षा जास्त पाणी होते, जे नैसर्गिक सागरी स्थितीप्रमाणे काम करत होते.

जेम्स कॅमेरून यांच्या मते त्यांच्याकडे स्विस आर्मीची संपूर्ण यंत्रणा होती. तो आपल्या पद्धतीने लाटा तोडू शकतो. जेणेकरून लाटांचा तडाखा बसण्यापूर्वी लोकांना बाहेर काढता येईल. तो एका वेळी 10 लाटा बनवू शकतो. त्यादरम्यान लोकांना श्वास घेण्याचीही संधी मिळाली. Zoe Saldana, Sam Worthington, Sigourney Weaver, Stephen Lang, Cliff Curtis, Joel David Moore, CCH Pounder, Edie Falco, Jemaine Clement आणि Kate Winslet सारखे कलाकार या चित्रपटात आहेत.