VIDEO : एमएस धोनीने असेच नाही उचलून घेतले रवींद्र जडेजाला, त्यामागे होते मोठे कारण


शेवटचे 2 चेंडू आणि गरज होती 10 धावांची. अंतिम सामन्यासारख्या हायव्होल्टेज सामन्यात ते करणे सोपे नव्हते. तेही या मोसमात गुजरात टायटन्सचे ट्रम्प कार्ड ठरलेल्या गोलंदाजाविरुद्ध. पण, अडचणीत मैदानावर उतरत रवींद्र जडेजाने दाखवून दिले की, कोणाचीही चर्चा असो, पिवळ्या जर्सी संघाचा खरा सामना विजेता तोच राहील. जेव्हा जडेजाची जादू मैदानावर चालली, तेव्हा धोनीलाही चक्कर आली आणि मग त्याने असे काही केले, जे तो कधी करताना क्वचितच दिसतो. त्याने जडेजाला चक्क उचलून घेतले.

पण, महेंद्रसिंग धोनीने रवींद्र जडेजाला उचलून घेण्याचे कारण काय होते? सीएसकेच्या विजयात जडेजाची मोलाची भूमिका, हे एक कारण होते, पण ते एकमेव नाही. कारण, यामागे सर्वात मोठे कारण होते, जडेजाची इच्छा, जी धोनीशी संबंधित होती. त्याला धोनीसाठी विजेतेपद मिळवायचे होते आणि त्याने ते करुन दाखवले.

रवींद्र जडेजा सामन्यानंतर म्हणाला की, मी मैदानावर जे काही केले, ते एका खास व्यक्तीसाठी होते आणि, ती व्यक्ती दुसरी कोणी नसून एमएस धोनी आहे. त्याने सीएसकेच्या विजयाची स्क्रिप्ट फक्त धोनीसाठी लिहिली होती.


आता आम्हाला सांगा अशा मित्राला आणि सहकारी खेळाडूला कोणी मिठी मारू नये. धोनीनेही तेच केले.


मात्र, जडेजाने हे कसे केले, तेही जाणून घेऊया. वास्तविक, ज्या मुलाखतीत तो असे म्हणताना दिसत आहे की, त्याने हे सर्व धोनीसाठी केले आहे. त्यातच त्यांनी हेही सांगितले की ते अमलात आणण्याची त्यांची योजना काय होती? जडेजाच्या म्हणण्यानुसार, शेवटचे षटक टाकण्यासाठी आलेल्या मोहित शर्माच्या मूडशी तो परिचित होता.

तो स्लो बॉल टाकणार की यॉर्कर टाकणार हे त्याला माहीत होते. अशा स्थितीत बॅट जोमाने फिरवण्याचा प्लॅन होता आणि सरळ चेंडू जोरात मारायाचा होता.