IPL 2023 : काहीतरी वेगळे करण्याच्या नादात कृणाल पांड्याने लखनौला काढले स्पर्धेच्या बाहेर!


पुन्हा एकदा लखनौ सुपर जायंट्सचा प्रवास एलिमिनेटरमध्येच संपुष्टात आला. यावेळी मुंबई इंडियन्सने लखनौला आयपीएलमधून बाहेर काढले. रोहित शर्माच्या संघाने लखनौचा 81 धावांनी पराभव करून क्वालिफायर 2 मध्ये प्रवेश केला. प्रथम फलंदाजी करताना मुंबईने 183 धावांचे लक्ष्य दिले होते, प्रत्युत्तरात लखनौचा संघ 16.3 षटकांत 101 धावांवर आटोपला आणि त्यांच्या पराभवाचे सर्वात मोठे कारण म्हणजे कर्णधार कृणाल पांड्या.

KL राहुलच्या जागी कर्णधार म्हणून निवड झालेल्या कृणालने काहीतरी वेगळे करण्याच्या प्रयत्नात त्याचा संघ स्पर्धेतूनच बाहेर पडला. सामना गमावल्यानंतर त्यालाही आपली चूक लक्षात आली. सामना गमावल्यानंतर पांड्या म्हणाला की, या पराभवाची जबाबदारी आपण घेतो. संघ खूप चांगल्या स्थितीत होता, पण आलेख खाली येण्याची सुरुवात त्यांच्या शॉट खेळण्याने झाली. त्याने खूप खराब शॉट खेळला आणि त्याच्या खराब शॉटनंतर सर्व काही सुरू झाले.
https://twitter.com/JioCinema/status/1661435989129314306?ref_src=twsrc%5Etfw%7Ctwcamp%5Etweetembed%7Ctwterm%5E1661435989129314306%7Ctwgr%5Ee8f0f95ba2b823b1bdc4deb123157d52f22d6f5b%7Ctwcon%5Es1_c10&ref_url=https%3A%2F%2Fwww.tv9hindi.com%2Fsports%2Fcricket-news%2Fipl-2023-krunal-pandya-take-lucknow-super-giants-defeat-responsibility-vs-mumbai-indians-1882065.html
या पराभवाची संपूर्ण जबाबदारी आपण घेतो, असे कृणाल म्हणाला. विकेट एकदम सेम होती. त्याला फक्त चांगली फलंदाजी करायची होती आणि फक्त जबाबदारी घ्यायची होती, पण पहिल्यांदा आऊट झाल्यावर त्याला तसे करता आले नाही. क्विंटन डिकॉकपेक्षा काईल मेयर्सला प्राधान्य दिल्याबद्दल पांड्या म्हणाला की हा निर्णय नेहमीच कठीण असतो. डिकॉक हा दर्जेदार फलंदाज आहे, पण मेयर्सचा रेकॉर्ड त्याच्यापेक्षा खूपच चांगला होता. अशा स्थितीत मेयर्सची निवड होऊ शकते, असे त्याला वाटत होते.

मेयर्स आपली निवड सार्थ ठरवू शकला नाही. त्याला केवळ 8 धावा करता आल्या. लखनौच्या गोलंदाजांनी चमकदार कामगिरी केली, पण सुरुवातीला मुंबईने भरपूर चौकार-षटकार मारले. या हल्ल्याची सुरुवात खुद्द कृणाल पांड्याने केली होती. लखनौची सुरुवात फिरकीपटूने केली आणि मुंबईनेही 3 षटकांत बिनबाद 29 धावा केल्या. रोहित शर्मा आणि इशान किशनने काही चांगले शॉट्स खेळले, पण चौथ्या षटकात नवीन-उल-हकने आक्रमणावर येऊन रोहितचा झेल घेतला. फिरकीपटूसह आक्रमणाची सुरुवात करताना पांड्या म्हणाला की, त्याला वाटले की तो काहीतरी वेगळे करू शकतो. या कारणास्तव, त्याने फिरकीने सुरुवात केली.