IPL 2023 : विराट कोहलीसोबतचा वाद चालेल, पण केकेआरच्या चाहत्यांना डिवचल्यास सोडणार नाही रिंकू सिंग!


ते बरोबरच आहे, कोणाच्या भांडणात पडू नये आणि कोणी तुम्हाला छेडले तर सोडू नका. रिंकू सिंगने 20 मे रोजी संध्याकाळी असेच काहीसे केले. कोलकाता नाईट रायडर्सच्या चाहत्यांना चिडवणारा लखनौ सुपर जायंट्सचा गोलंदाज नवीन-उल-हक याची धुलाई करुन त्याला हैराण करुन सोडले.

आता तुम्ही विचार करत असाल की नवीन-उल-हकने केकेआर आणि रिंकू सिंगच्या चाहत्यांना कधी चिडवले? त्याने हे काम रहमानउल्ला गुरबाजची विकेट पडल्यानंतर केले. नवीनने तोंडावर बोट ठेवून केकेआरच्या चाहत्यांना गप्प राहण्याचा इशारा केला.


रिंकू सिंगला नवीन-उल-हकची त्याच्या चाहत्यांबद्दलची ही वृत्ती आवडली नाही आणि पुढच्या वेळी जेव्हा तो गोलंदाजी करायला आला, तेव्हा त्याची अक्षरशः पिसे काढली. तसे, नवीन-उल-हकच्या 19व्या आणि शेवटच्या षटकात रिंकू सिंगने काय केले, ही देखील त्यावेळची मागणी होती. त्यानंतर केकेआरला विजयासाठी 12 चेंडूत 41 धावांची गरज होती आणि अशा स्थितीत रिंकू सिंगकडे बॅट स्विंग करण्याशिवाय दुसरा पर्याय नव्हता.

म्हणजे रिंकू सिंग एक पंत आणि दोन टास्क करताना दिसला. त्याने संघाच्या धावफलकावर झटपट धावा जोडण्यास सुरुवात केली. त्यासोबतच त्याने नवीन-उल-हककडून त्याच्या चाहत्यांकडे मूक हावभाव केल्याचा बदलाही घेतला.


नवीन-उल-हकच्या डावातील शेवटच्या आणि 19व्या षटकात रिंकू सिंगने 20 धावा जोडल्या. यादरम्यान त्याने चौकारांच्या हॅटट्रिकसह एक षटकार आणि 2 धावा लुटल्या. नवीन-उल-हकच्या या षटकात रिंकूने मारलेला एकमेव षटकार हा त्याचा या मोसमातील सर्वात मोठा षटकार होता. यामध्ये चेंडूने क्रीजपासून 110 मीटर अंतर कापले.

याआधी नवीन-उल-हकने 3 षटकात केवळ 26 धावा दिल्या होत्या. मात्र त्याच्या 4थ्या षटकात रिंकुने 20 धावा लुटल्या होत्या. विराट कोहलीसोबतच्या भांडणामुळे नवीन चर्चेत आला होता. पण ती गोष्ट रिंकू सिंगच्या मनातही येत नसेल, कारण ती त्या दोन खेळाडूंमधील बाब आहे. पण, इथे चाहत्यांच्या भावना रिंकू सिंगसोबत होत्या. मात्र, रिंकू सिंगचा आपल्या संघाला विजय मिळवून देण्याचा प्रयत्न अवघ्या 1 धावेने धुळीस मिळला.