Watch Video : जितके षटकार, तितकेच चौकार, 66 मिनिटात फक्त धावांचा पाऊस, पाकिस्तानी खेळाडूने निर्माण केली दहशत


पाकिस्तान क्रिकेट संघ सध्या विश्रांतीवर आहे. पण त्याचा वेगवान गोलंदाज हसन अली कामाला लागला आहे. तो इंग्लंडमध्ये काउंटी क्रिकेट खेळत आहे, जिथे त्याने त्याचा संघ वॉर्विकशायरसाठी तुफानी पद्धतीने धावा केल्या आहेत. आपल्या 66 मिनिटांच्या फलंदाजीत त्याने जेवढे षटकार मारले, तेवढेच चौकार मारले.

अनेकदा विकेट घेण्यासाठी ओळखला जाणार हसन अली, यावेळी एसेक्सविरुद्ध धावांचा पाऊस पाडताना दिसला. या सामन्याच्या पहिल्या डावात तो 9 व्या क्रमांकावर फलंदाजीसाठी उतरला आणि त्याने वर्चस्व गाजवले. लोकांच्या अपेक्षांच्या पलीकडे जाऊन त्याने आपला खेळ दाखवला.

या सामन्यात एसेक्सने प्रथम फलंदाजी केली होती. मात्र त्यांचा पहिला डाव केवळ 126 धावांवर आटोपला. हसन अलीचे योगदान 10 षटकांत 31 धावांत 2 विकेट्स घेण्याचे ठरले. पण, त्याने खरा खेळ दाखवला तो फलंदाजीला आल्यावर.


त्यात लाल चेंडूचे क्रिकेट चालू होते, पण हसन अलीने आपल्या स्फोटक फलंदाजीने त्याला पांढऱ्या चेंडूच्या क्रिकेटची अनुभूती देण्याचे काम केले. वॉर्विकशायरच्या पहिल्या डावात त्याने 66 मिनिटे क्रीजवर घालवली. गंमत म्हणजे एवढे सगळे करूनही तो मैदानातून नाबाद परतला.

हसन अलीने 66 मिनिटांच्या खेळीत 37 चेंडूंचा सामना केला, ज्यावर त्याने 53 धावा केल्या. त्याच्या खेळीत 4 षटकार आणि तब्बल 4 चौकारांचा समावेश होता. हसन अलीने खालच्या क्रमाने झळकावलेल्या या अर्धशतकाचा परिणाम असा झाला की त्याचा संघ वॉर्विकशायरने पहिल्या डावात 242 धावा करून 116 धावांची आघाडी घेतली.

यानंतर एसेक्सचा दुसरा डावही खिळखिळा होताना दिसला. दुसऱ्या डावात त्याच्या 4 विकेट केवळ 85 धावांत पडल्या. यात हसन अलीनेही एक विकेट घेतली. हसन अलीच्या अष्टपैलू खेळाचा त्याच्या संघाला मोठा फायदा होत असल्याचे स्पष्ट झाले आहे.