हत्तींची देखभाल करणाऱ्या ‘रिअल हिरो’ला महेंद्रसिंग धोनीने केला सलाम, भेट दिली 7 नंबरची जर्सी


एमएस धोनीला मैदानावर सामना जिंकण्याचे कसब माहीत आहे. मैदानाबाहेरही तो या कलेत तितकाच अप्रतिम आहे. मैदानाबाहेर खऱ्या आयुष्यातील नायकांचा आदर आणि प्रेम देऊन धोनीने असेच केले आहे. हत्तींची काळजी घेणाऱ्या बोमन आणि बेली व्यतिरिक्त, त्याने ऑस्कर विजेत्या दिग्दर्शक कार्तिकी गोन्साल्विसला CSK ची 7 क्रमांकाची जर्सी भेट दिली.

मंगळवारी चेपॉक स्टेडियमवर सराव संपल्यानंतर एमएस धोनीने या तिघांना आपली पिवळी जर्सी दिली. एवढेच नाही तर चेन्नई सुपर किंग्जच्या वतीने या लोकांसाठी एका खास कार्यक्रमाचे आयोजनही करण्यात आले होते, ज्यामध्ये ऑस्कर विजेते एलिफंट व्हिस्पर्सचे डायरेक्टर, हत्ती केअरटेकर कपल व्यतिरिक्त सहभागी झाले होते.

एमएस धोनीने त्याची जर्सी भेट देऊन त्यांचा गौरव केला. त्याचवेळी त्याला चेन्नई सुपर किंग्जच्या वतीने मोमेंटो देण्यात आला. याशिवाय CSK ​​ने हत्तींच्या काळजीसाठी मुदुमलाई टायगर कॉन्झर्वेशन फाऊंडेशनला धनादेशही दिला.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की, ऑस्कर विजेत्या एलिफंट व्हिस्पर्स या माहितीपटात बोमन आणि बेली रघू या अनाथ हत्तीच्या मुलाची काळजी घेतात. दोघेही त्याच्या दुखापतीवर उपचार करतात आणि त्याचे पालनपोषण करतात जेणेकरून तो आनंदी आणि निरोगी जीवन जगू शकेल. बोमन आणि बेली या कामात कसे यशस्वी होतात, याचे सुंदर चित्रण या माहितीपटात करण्यात आले आहे.


एलिफंट व्हिस्पर्स डॉक्युमेंटरी फिल्म मेकर कार्तिकी गोन्साल्विस यांनी बनवली आहे. बोमन आणि बेली यांच्या संघर्षांशिवाय भारतीय संस्कृतीचे चित्रणही यात आहे. एलिफंट व्हिस्पर्सशी संबंधित या सर्व लोकांचा सन्मान करताना, सीएसकेचे सीईओ काशी विश्वनाथन म्हणाले की हत्तींना वाचवणे ही काळाची गरज आहे. अम्मू आणि रघु या दोन हत्तींकडे आम्ही आमचा हात पुढे केला आहे आणि त्यांच्या उदरनिर्वाहासाठी त्यांना मदत करत आहोत याचा आम्हाला आनंद आहे.

चेन्नई सुपर किंग्जचा विचार करता, या संघाचे आयपीएल 2023 मध्ये 11 सामने खेळल्यानंतर 13 गुण आहेत आणि गुणतालिकेत दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. चेन्नई सुपर किंग्जचा पुढील सामना दिल्ली कॅपिटल्सबरोबर होणार आहे.