DRS Controversy : क्रीजबाहेर राहूनही LBW झाला रोहित शर्मा, DRSने फसवले!


मुंबईतील सामन्याचा निकाल जसा असायला हवा होता तसाच लागला. यजमान मुंबई इंडियन्सने बाजी मारली. धावांचा पाठलाग करणारा संघ येथे बहुतेक सामने जिंकतो आणि तेच यावेळीही घडले. पण आरसीबीवरील विजयाच्या या सामन्यात रोहित शर्माच्या हातून काहीतरी चुकले. त्याच्या शहरात, घरच्या मैदानात त्याच्यासोबत जे काही घडले त्याचे दु:ख त्याच्या चेहऱ्यावर स्पष्ट दिसत होते. हे संपूर्ण प्रकरण सामन्यातील रोहितच्या विकेटशी संबंधित आहे, ज्यामुळे चाहते आणि माजी क्रिकेटर मोहम्मद कैफ संतापला आहे.

त्याचं झाले असे की मुंबईच्या डावाच्या पाचव्या षटकाच्या शेवटच्या चेंडूवर रोहित शर्माला आऊट करण्यात आले. रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचा गोलंदाज वनिंदू हसरंगाने त्याला एलबीडब्ल्यू केले. किंवा सरळ म्हणा की त्याने LBW केले नाही, पण त्याला ही विकेट देण्यात आली. सगळा त्रास इथूनच झाला.

आता हे संपूर्ण प्रकरण थोडे अधिक तपशीलाने जाणून घ्या. हसरंगाचा चेंडू रोहितच्या पॅडला लागला. बंगळुरू संघाने एलबीडब्ल्यूचे अपील केले. मैदानावरील पंचांनी अपील फेटाळून लावले, त्यानंतर आरसीबीचा कर्णधार फाफ डू प्लेसिसने डीआरएस घेतला आणि तेथे निर्णय उलटला. मैदानावरील पंचांनी नाबाद घोषित केलेल्या रोहितला आऊट देण्यात आले.

बॉल त्याच्या पॅडवर आदळला, तेव्हा तो क्रीजच्या आत नसून अगदी बाहेर असल्यामुळे हा निर्णय उलटल्यामुळे रोहितला दुःख झाले. पण असे दिसते की टीव्ही अंपायरने रिप्लेमध्ये फक्त चेंडू स्टंपला लागल्याचे पाहिले आणि रोहितला मैदानाबाहेर पाठवण्याचा निर्णय घेतला.

बाय द वे, आयपीएलचे रुल बुक काय सांगते ते जाणून घ्या. एलबीडब्ल्यूच्या 3 मीटरच्या नियमानुसार, जेव्हा चेंडू त्याच्या पायावर आदळतो, तेव्हा फलंदाज स्टंपपासून 3 मीटर किंवा त्याहून अधिक अंतरावर उभा असेल, तर तो आऊट होऊ शकत नाही आणि रोहितच्या बाबतीतही हे सगळे प्रकरण जवळपास असेच दिसत आहे.

आता असे झाले तर अराजकता आणि प्रश्न नक्कीच निर्माण होतील. या प्रकरणातही तेच होत आहे. माजी भारतीय क्रिकेटपटू मोहम्मद कैफने डीआरएसला लक्ष्य करत थेट शब्दात लिहिले – हॅलो डीआरएस, हे जरा जास्तच झाले नाही का? हा LBW कसा असू शकतो?


बरं, आता घेतलेला निर्णय बदलता येणार नाही. तथापि, भविष्यात या समस्येकडे लक्ष देणे आवश्यक आहे. मुंबई इंडियन्ससाठी चांगली गोष्ट म्हणजे त्यांनी आरसीबीविरुद्धचा अत्यंत महत्त्वाचा सामना जिंकला आणि कर्णधार म्हणून रोहित शर्मालाही याचा आनंद होईल, मग डीआरएसमध्ये अडकून तो या सामन्यात केवळ 7 धावाच करू शकला.