IPL 2023 : विराट कोहलीची संथ फलंदाजी टीम इंडियासाठी फायदेशीर!


प्रत्येक नाण्याला दोन बाजू असतात. एक चांगली आणि दुसरी वाईट. वाईट पटकन लक्षात येते, म्हणून कोणीही चांगल्याकडे लक्ष देत नाही. आयपीएल 2023 मध्ये विराट कोहलीच्या संथ फलंदाजीची अवस्थाही अशीच आहे. आता त्याच्या आरसीबी फ्रँचायझीसाठी हे जितके हानिकारक आहे, तितकेच ते हंगाम संपल्यानंतर टीम इंडियासाठी फायदेशीर ठरेल.

IPL 2023 मधील रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूच्या कामगिरीमध्ये, प्रत्येकजण विराट कोहलीची संथ फलंदाजी आणि त्याच्या घसरलेल्या स्ट्राइक रेटबद्दल बोलत आहे. पण, जगज्जेता होण्यासाठी भारताला अशा फलंदाजीची गरज आहे. जी महत्वाची गोष्ट आहे, याकडे कोणाचेच लक्ष नाही.


विराट कोहलीच्या फलंदाजीचा नवीनतम फॉर्म आयपीएल 2023 मध्ये आरसीबीला विजेतेपदापासून दूर ठेवू शकतो. पण त्याच्या या प्रकारच्या फलंदाजीच्या जोरावर भारत चॅम्पियन होऊ शकतो. इंग्लंडमधील ओव्हल मैदानाला फटका बसू शकतो. ऑस्ट्रेलिया धूळ चाटू शकतो आणि गेल्या वेळी जे चुकले ते करू शकतो. आम्ही जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिपच्या अंतिम सामन्याबद्दल बोलत आहोत.

दुसरे काही नसल्यास, IPL 2023 मधील विराट कोहलीची फलंदाजी ही WTC फायनलसाठी सर्वोत्तम तयारी म्हणून विचारात घ्या. समजा विराट कोहली IPL 2023 मध्ये जलद धावा करू शकत नाही. त्याने दिल्ली कॅपिटल्सविरुद्ध अर्धशतक झळकावले, परंतु त्याच्या संथपणामुळे RCBने स्कोअर बोर्डवर काही धावा कमी केल्या आणि संघाचा पराभव झाला.


पण या सगळ्यात एक चांगली गोष्ट संपूर्ण मोसमात सतत पाहायला मिळत आहे, ती म्हणजे विराट कोहली बराच काळ विकेटवर राहिला आहे. सलामीला येताना विराट कोहलीच्या विकेटवर दीर्घकाळ टिकून राहण्याच्या शैलीवरून असे दिसून आले आहे की, काही सामन्यांमध्ये तो 20व्या षटकापर्यंत, काहींमध्ये 16व्या षटकात, अगदी 18व्या षटकापर्यंत थांबतो.

आता कल्पना करा जेव्हा तो त्याच दृष्टिकोनाने आणि मनाने डब्ल्यूटीसी फायनलमध्ये प्रवेश करेल तेव्हा काय होईल? तिथे याचीच गरज आहे. विकेटवर दीर्घ मुक्काम. एक टोक धरून जो खंबीर उभा राहील. एक प्रकारे, विराट कोहली आयपीएल 2023 मध्ये आरसीबीकडून खेळताना याचा सतत सराव करताना दिसत आहे.