अनियमित मासिक पाळीच्या समस्येने त्रस्त असाल तर या गोष्टींचे करा सेवन


आजकाल अनेक महिलांमध्ये अनियमित मासिक पाळी ही एक सामान्य समस्या बनली आहे. असे होण्यामागे एक कारण आहे. वाईट जीवनशैली आणि तणाव देखील आहे. तणावामुळे हार्मोनल बदल देखील होतात. त्यामुळे खूप थकवाही जाणवतो. याशिवाय हात-पाय दुखणे, भूक न लागणे आणि बद्धकोष्ठतेची समस्याही कायम राहते. ही समस्या दीर्घकाळ राहिल्यास डॉक्टरांचा सल्ला अवश्य घ्या. याशिवाय निरोगी जीवनशैलीचे पालन करा.

हे तुम्हाला निरोगी मासिक पाळी राखण्यात देखील मदत करेल. अशा परिस्थितीत महिला काही सुपरफूड देखील खाऊ शकतात. यामुळे समस्येपासून मुक्त होण्यास मदत होऊ शकते. चला जाणून घेऊया कोणते आहेत हे सुपरफूड.

पपई
पपई हे अतिशय आरोग्यदायी आणि चविष्ट फळ आहे. त्यात कॅरोटीन असते. हे इस्ट्रोजेनच्या पातळीला समर्थन देते. हे खाल्ल्याने पीरियड्स सायकल निरोगी राहण्यास मदत होईल.

ओवा
ओव्याचे पाणी देखील खूप फायदेशीर मानले जाते. तुम्ही सकाळची सुरुवात ओव्याच्या पाण्याने करू शकता. तसेच पचनक्रिया बरोबर राहते. ओवा पाण्यात उकळून घेता येतो. यामुळे मासिक पाळीतील वेदनाही कमी होतात.

अननस
अननसात ब्रोमेलेन नावाचे एन्झाइम असते. शरीरातील जळजळ कमी करण्याचे काम करते. यामुळे अनियमित मासिक पाळीची समस्याही दूर होते.

बडीशेप
अनियमित मासिक पाळीवर उपचार करण्यासाठी तुम्ही एका जातीची बडीशेप देखील घेऊ शकता. हे हार्मोन्स संतुलित करते. हे मासिक पाळी दरम्यान येणारे क्रॅम्प देखील कमी करते. तुम्ही बडीशेपचे पाणी पिऊ शकता. यासाठी एका ग्लासमध्ये एक किंवा दोन चमचे बडीशेप टाका, ते उकळा आणि ते गाळून हे पाणी प्या.

दालचिनी
दालचिनी अनियमित मासिक पाळीची समस्या देखील दूर करते. याशिवाय हे आरोग्यासाठी इतर अनेक फायदे देण्याचे काम करते.

हळद
हळदीमध्ये अँटिऑक्सिडंट गुणधर्म भरपूर असतात. हे हार्मोन्स संतुलित करते. हे अनियमित मासिक पाळीची समस्या सामान्य करते. तुम्ही रोज रात्री झोपण्यापूर्वी एक ग्लास हळदीचे दूध पिऊ शकता. यासाठी एका ग्लास उकळलेल्या दुधात अर्धा चमचा हळद टाकून प्या.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही