7 फलंदाजांना उघडता आले नाही खाते, संपूर्ण संघ 9 धावांवर गारद, अवघ्या 4 चेंडूत संपला सामना


क्रिकेटच्या मैदानावर कधीही धक्कादायक घटना घडू शकते. कधी खूप मोठे स्कोअर केले जातात, तर कधी मोठ्या संघांना स्वस्तात सेटल केले जाते. कधी नवे खेळाडू कहर करतात, तर कधी अनुभवी खेळाडूही फ्लॉप होतात. पण थायलंड आणि फिलिपाइन्स यांच्यातील सामन्यात काय घडले याची कल्पना क्वचितच कोणी केली असेल. असा सामना ज्यामध्ये फक्त एका संघाला फक्त 9 धावा करता आल्या आणि दुसऱ्या संघाने 4 चेंडूत खेळ संपवला.

साहजिकच हा सामना कोणत्याही मोठ्या संघांमधील नव्हता, अन्यथा क्रिकेटविश्वात खळबळ उडाली असती. क्रिकेटची धार शिकणाऱ्या छोट्या आणि नवीन देशांच्या संघांमध्ये खेळला जाणारा हा सामना होता. कंबोडियाच्या पिनोम पेहन शहरात खेळल्या जात असलेल्या SEA गेम्स महिला T20 क्रिकेट स्पर्धेत फिलीपिन्स आणि थायलंडच्या संघांमध्ये हा धक्कादायक सामना झाला.

या सामन्यात फिलीपिन्स महिला संघाने प्रथम फलंदाजी करताना क्रीजवर 11.1 षटके घालवली. म्हणजे 67 चेंडूंची खेळी. या 67 चेंडूत मात्र फिलिपिन्सचा संपूर्ण संघ केवळ 9 धावांवर गडगडला. या 9 धावांपैकी एक धावही वाईडची होती. संघासाठी फक्त 4 खेळाडू आपले खाते उघडू शकले आणि सर्वांनी 2-2 धावा केल्या.

फिलीपिन्सचे 7 खेळाडू खाते न उघडताच बाद झाले, तर शेवटचा नाबाद असलेला फलंदाजही 0 धावांवर होता. थायलंडकडून थिपाचा पुथावोंगने 4 षटकात केवळ 3 धावा देत 4 बळी आपल्या नावावर केले.

आता समोर फक्त 10 धावांचे लक्ष्य होते, तेव्हा थायलंडचा विजय निश्चित होता. जरी, एकदा असे वाटले असेल की कदाचित थायलंडचेही असेच नशीब असेल, परंतु तसे झाले नाही. थायलंडच्या सलामीवीरांनी अवघ्या 4 चेंडूत खेळ संपवला. त्यांच्याकडून नत्थकन चांटमने सर्वाधिक 6 धावा केल्या.

या स्पर्धेतील ग्रुप स्टेजमधील दोन्ही संघांचा हा पहिलाच सामना होता. फिलीपिन्सचा मलेशियाशी वेगळा सामना आहे, तर त्यानंतर म्यानमारशी सामना होईल.