IPL 2023 : 12 चौकार आणि षटकारांसह धुलाई, सीएसकेला तिसऱ्यांदा झोडपले, 21 वर्षीय सलामीवीराने फोडला घाम


राजस्थान रॉयल्सचा युवा सलामीवीर यशस्वी जैस्वालने आयपीएल 2023 च्या मोसमात चांगली कामगिरी केली आहे. डावखुऱ्या फलंदाजाच्या बॅटमधून सातत्याने धावा निघत आहेत. आघाडीच्या फळीतील आक्रमक फलंदाजीमुळे यशस्वीने आपली छाप पाडली आहे. चेन्नई सुपर किंग्जविरुद्ध, त्याने आपली शैली दाखवली, ज्याने एमएस धोनीलाही अडचणीत आणले. यशस्वीने चेन्नईविरुद्ध आपल्या सर्वोत्तम कामगिरीची मालिका सुरू ठेवताना जबरदस्त अर्धशतक ठोकले.

चेन्नई सुपर किंग्जविरुद्धच्या या मोसमातील शेवटच्या सामन्यात यशस्वी जैस्वालला कोणताही प्रभाव पाडता आला नव्हता. त्या सामन्यात त्याला फक्त 10 धावा करता आल्या. असे असूनही एमएस धोनीच्या संघाविरुद्ध चांगली कामगिरी करण्याची यशस्वीची सवय सुटली नाही आणि यावेळी त्याने जयपूरमध्ये धमाल उडवली.

डावाच्या पहिल्याच षटकात तीन चौकार मारून यशस्वीने आपले इरादे व्यक्त केले होते. यानंतर त्याची बॅट आग ओकत राहिली. या युवा डावखुऱ्या फलंदाजाने पॉवरप्लेमध्ये संघाला 60 च्या पुढे नेले. त्यानंतर सातव्या षटकाच्या शेवटच्या चेंडूवर यशस्वीने एकल घेत या मोसमातील तिसरे अर्धशतक पूर्ण केले. जयस्वालने हे अर्धशतक अवघ्या 26 चेंडूत पूर्ण केले.


विशेष म्हणजे चेन्नईविरुद्धचे अवघ्या 5 डावातील हे त्याचे तिसरे अर्धशतक होते. 2021 मध्ये पदार्पण करणाऱ्या यशस्वीने चेन्नईविरुद्ध सलग 3 हंगामात अर्धशतक झळकावले आहे.

21 वर्षीय यशस्वीने पहिल्या विकेटसाठी जोस बटलरसोबत केवळ 8.2 षटकांत 86 धावांची स्फोटक भागीदारी केली. यानंतरही त्याचे आक्रमण सुरूच राहिले आणि त्याने काही उत्कृष्ट फटके जमा केले. त्याला 14व्या षटकात तुषार देशपांडेने बाद केले. यशस्वीने अवघ्या 43 चेंडूत 77 धावांची स्फोटक खेळी खेळली, ज्यात 12 चेंडूत 8 चौकार आणि 4 षटकार खेचून पक्षाची धुरा लुटली.

यशस्वीच्या खेळीने राजस्थानला दमदार सुरुवात करून दिली, त्यानंतर आणखी दोन युवा फलंदाजांनी शेवटच्या षटकात संघाला 202 धावांपर्यंत मजल मारली. ध्रुव जुरैल आणि देवदत्त पडिक्कल यांनी अवघ्या 20 चेंडूत 48 धावांची स्फोटक भागीदारी केली. अशा प्रकारे जयपूरच्या मैदानावर प्रथमच संघाने 200 धावांचा टप्पा पार केला.