Amazon Prime, Netflix किंवा Disney + Hotstar कोणाची योजना फायदेशीर डील आहे?


स्ट्रीमिंग सेवांसाठी भारत एक मोठी बाजारपेठ बनत आहे. Amazon Prime, Netflix आणि Disney + Hotstar सारखे प्लॅटफॉर्म डिजिटल मनोरंजन लायब्ररी ऑफर करण्यासाठी आणि अधिक ग्राहकांना आकर्षित करण्यासाठी लाखोंची गुंतवणूक करत आहेत. हे तिन्ही OTT दिग्गज जवळजवळ समान सामग्री ऑफर करत असताना, प्रत्येक प्लॅटफॉर्मवर वेगवेगळ्या किंमती आणि फायद्यांसह सदस्यता योजनांची सूची आहे. तथापि, यामुळे वापरकर्त्यांना त्यांच्यासाठी कोणता प्लॅन सर्वोत्तम आहे, हे ठरवणे कठीण होते.

अशा परिस्थितीत, आज आम्ही तुम्हाला या तीन OTT प्लॅटफॉर्मच्या प्लॅनबद्दल सांगणार आहोत. यानंतर, तुम्ही सहजपणे निवडू शकता की कोणत्या प्लॅटफॉर्मची सदस्यता घेणे तुमच्यासाठी फायदेशीर डील आहे की नाही.

भारतात नेटफ्लिक्स सदस्यता योजना
Netflix भारतात चार सबस्क्रिप्शन प्लॅन ऑफर करते, 149 रुपयांपासून ते 649 रुपयांपर्यंत. प्रत्येक प्लॅनमध्ये एकाचवेळी पाहण्यासाठी वेगवेगळ्या स्क्रीनची ऑफर देते.

Netflix Premium Rs 649 चा प्लान: हा भारतातील Netflix चा सर्वात महागडा मासिक प्लान आहे. ही एक कौटुंबिक योजना आहे जी अल्ट्रा HD (4K) रिझोल्यूशनमध्ये एकाच वेळी 4 स्क्रीनवर सामग्री प्रवाहित करण्याची परवानगी देते. नेटफ्लिक्सचा हा प्लॅन एकावेळी 6 उपकरणांवर चित्रपट आणि टीव्ही शो डाउनलोड करण्याची क्षमता देखील देते. या प्लॅनची ​​वार्षिक किंमत 7,788 रुपये आहे.

सामग्री: तुम्ही नेटफ्लिक्सवर बहुतांश आंतरराष्ट्रीय सामग्री पाहू शकता. Hotstar आणि Amazon च्या तुलनेत, तुम्हाला नेटफ्लिक्सवर प्रथम नवीनतम आंतरराष्ट्रीय सामग्री पहायला मिळते.

amazon प्राइम सबस्क्रिप्शन योजना
Amazon ने अलीकडेच त्याच्या सबस्क्रिप्शन प्लॅनच्या किंमती वाढवल्या आहेत. त्याच्या प्लॅनच्या किंमतीबद्दल बोलायचे झाले तर, त्याचा प्लान 299 रुपयांपासून सुरू होतो आणि 1,499 रुपयांपर्यंत जातो.

Amazon Prime: मासिक योजना रु. 299: ही एक मासिक सदस्यता योजना आहे ज्यामध्ये वापरकर्ते दर महिन्याला नूतनीकरण करू शकतात. असे म्हटले आहे की, ते तुम्हाला Amazon Shopping वर 1 किंवा 2 दिवसांची मोफत डिलिव्हरी, Amazon Prime Video, Prime Music, विशेष सवलत आणि बरेच काही मिळवते.

प्राइम वार्षिक रु. 1,499 प्लॅन : ही वार्षिक योजना आहे ज्यामध्ये Amazon Prime चे सर्व फायदे समाविष्ट आहेत आणि तीन महिन्यांच्या प्लॅनमध्ये रु. 337 आणि एका वर्षाच्या वैधतेमध्ये मासिक प्लॅनवर रु. 649 ची बचत देते.

Disney+ Hotstar: सदस्यता योजना
Hotstar उत्कृष्ट सामग्रीसह अतिशय स्वस्त सदस्यता योजना ऑफर करते. यात एक विनामूल्य सदस्यता योजना आहे जी इतर OTT प्लॅटफॉर्मपेक्षा वेगळी बनवते. मोफत सबस्क्रिप्शन प्लॅनमध्ये कोणतेही शुल्क घेतले जात नाही. विनामूल्य प्रवेशामध्ये, वापरकर्ते जाहिरातींसह निवडक चित्रपट आणि टीव्ही शो पाहू शकतात. वापरकर्ते 5 मिनिटांचे लाईव्ह क्रिकेट स्ट्रीमिंग देखील पाहू शकतात.

Disney + Hotstar Rs 299 चा मासिक प्लॅन : ही एक मासिक योजना चित्रपट, टीव्ही शो, विशेष आणि लाइव्ह स्पोर्ट्स यासह अनेक सामग्रीमध्ये प्रवेश प्रदान करते. चित्रपट आणि टीव्ही शो जाहिरातींशिवाय (खेळ वगळता) पाहिले जाऊ शकतात.

Disney + Hotstar ची Rs 1499 Nala वार्षिक योजना : वार्षिक योजना चित्रपट, टीव्ही शो, विशेष आणि थेट खेळांसह सर्व प्रकारची सामग्री ऑफर करते. चित्रपट आणि टीव्ही शो जाहिरातींशिवाय (खेळ वगळता) पाहिले जाऊ शकतात.