The Kerala Story : सत्य घटनेतून प्रेरित चित्रपट, 32000 महिलांची दिशाभूल करणारी वेदनादायक कथा


दहशतवादाचे भयानक दृश्य जगभर पाहायला मिळाते. भारतातही दहशतवादाने आपले पंख पसरून खूप नुकसान केले. काही किस्से अशा असतात की त्याबद्दल ऐकल्यावर तुमच्या अंगावर काटा उभा राहतो. असाच एक किस्सा आहे, जेव्हा केरळमधील मुलींना एका मिशनसाठी नेण्यात आले आणि आमिष दाखवून त्यांना अडकवले गेले. अनेकांचे आयुष्य उद्ध्वस्त झाले आणि त्यांची कुटुंबे वेदना आणि असहायतेच्या दृष्यात ढकलली गेली.

सनशाइन पिक्चर्सने 2 मिनिटे 45 सेकंदांचा एक व्हिडिओ शेअर केला आहे, जो पाहून कोणाच्याही पायाखालची जमीन सरकते. या कथेत ISIS ने 32 हजार महिलांना ओलीस ठेवल्याची कहाणी दाखवण्यात आली आहे. यामागे षडयंत्र कसे रचले गेले, कोणाचा वापर केला गेला आणि महिलांना कैदेत ठेवल्यानंतर त्यांच्यासोबत काय केले गेले, हे सर्व या चित्रपटात दाखवले जाणार आहे. कॉलेजमध्ये शिकणाऱ्या निष्पाप मुलींना कसे टार्गेट करून त्यांचे आयुष्य उद्ध्वस्त करण्यात आले, हे यातून दिसते.

आजकाल खऱ्या घटनांवर भरपूर मजकूर तयार केला जात आहे, जो वेब सीरिजच्या स्वरूपात किंवा चित्रपटांच्या स्वरूपात दाखवला जात आहे. केरळ स्टोरी हा चित्रपट चित्रपटगृहांमध्ये प्रदर्शित होणार आहे. हा चित्रपट 5 मे 2023 रोजी प्रदर्शित होणार आहे. लव्ह जिहादचा अवलंब करून इतर धर्मातील महिलांना कसे गोवले गेले आणि इस्लामबद्दल चुकीची माहिती पसरवून त्यांची दिशाभूल करण्याचा प्रयत्न केला गेला, हे यातून दिसून येते. ही कथा 2018-19 मध्ये अचानक तरुण मुली गायब होण्याच्या घटनांपासून प्रेरित आहे.

चित्रपटाबद्दल बोलायचे झाले तर, याचे दिग्दर्शन सुदिप्तो सेन यांनी केले असून अभिनेत्री अदा शर्मा यात मुख्य भूमिकेत दिसणार आहे. या चित्रपटाची निर्मिती विपुल अमृतलाल शाह यांनी केली असून दिग्दर्शक सुदिप्तोसोबत त्यांनी चित्रपटाची कथाही लिहिली आहे. चित्रपट पाहिल्यावर असे वाटते की यात आशय आणि प्रासंगिकता दोन्ही आहे, पण ही अस्वस्थ करणारी कथा कोण चित्रपटगृहात जाऊन पाहणार, हे पाहणे महत्त्वाचे ठरणार आहे.