ज्या खेळाडूला आयपीएल लिलावात मिळाली नाही एंट्री, त्याने 10 पैकी 7 षटके टाकली मेडन, घेतले 4 बळी


ज्या गोलंदाजाला आयपीएल 2023 च्या लिलावासाठी देखील योग्य मानले जात नव्हते, ज्या गोलंदाजाला नोंदणी प्रक्रियेनंतर वगळण्यात आले होते, आज त्या खेळाडूने आपल्या चेंडूने कहर केला. आम्ही बोलत आहोत UAE चा लेफ्ट आर्म स्पिनर अयान अफजल खान बद्दल ज्याने आपल्या फिरकीच्या जोरावर आश्चर्यकारक कामगिरी केली आहे. अयानने एसीसी पुरुष प्रीमियर चषक स्पर्धेत 10 षटकात केवळ 6 धावा देऊन 4 बळी घेतले.

हा सामना बहरीनविरुद्ध होता, ज्यात अयानच्या उत्कृष्ट गोलंदाजीच्या जोरावर यूएईने त्यांना 116 धावांत गुंडाळले. यानंतर यूएईने अवघ्या 2 विकेट्स गमावून हे लक्ष्य गाठले.

अयान भलेही फिरकीपटू असेल, पण त्याला सलामीच्या गोलंदाजीवर ठेवण्यात आले. जुनैद सिद्दीकीसोबत तो गोलंदाजी सलामीसाठी उतरला. या डावखुऱ्या फिरकीपटूने अप्रतिम गोलंदाजी करत 10 षटकांत केवळ 6 धावा दिल्या. त्याचा इकॉनॉमी रेट 0.60 होता. आश्चर्यकारक गोष्ट म्हणजे त्याने 7 मेडन ओव्हर्स टाकले.


अयानने एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 7 ओव्हर मेडन्स टाकून दिग्गजांच्या यादीत आपले नाव समाविष्ट केले आहे. त्याच्या आधी बिशनसिंग बेदी आणि फिल सिमन्स यांनी वनडेत 8 षटके मेडन टाकली आहेत. कपिल देव यांनीही 8 षटके मेडन टाकली आहेत. अयानबद्दल सांगायचे तर, हा खेळाडू गेल्या वर्षी वयाच्या अवघ्या 16 व्या वर्षी टी-20 विश्वचषक खेळला होता. अयान हा सर्वोत्कृष्ट अष्टपैलू खेळाडू आहे आणि त्याची वनडेतील सरासरी 35 च्या वर आहे. त्याचबरोबर त्याने 15 सामन्यात 23 विकेट्सही घेतल्या आहेत.

अयानच्या गोलंदाजीच्या जोरावर यूएईला मोठा विजय मिळाला. अयानच्या अप्रतिम गोलंदाजीशिवाय यष्टीरक्षक अरविंद आणि रोहन मुस्तफा यांनीही शानदार अर्धशतकी खेळी खेळली. या विजयासह यूएई आपल्या गटात अव्वल स्थानावर आहे. यूएईने या स्पर्धेत 4 पैकी तीन सामने जिंकले आहेत. त्याचबरोबर बहरीनच्या संघाने 4 पैकी केवळ एकच सामना जिंकला आहे.