तुम्हीही एलन मस्कप्रमाणे ट्विटरवरून कमवू शकता दरमहा 81 लाख रुपये, जाणून घ्या कसे


जगातील दुसरे सर्वात श्रीमंत उद्योगपती आणि ट्विटरचे प्रमुख एलन मस्क यांनी अलीकडेच उघड केले आहे की ते ट्विटरवरील त्यांच्या 24,700 सदस्यांमधून दरमहा सुमारे 80 लाख रुपये कमावतात. टेक जायंटने एक स्क्रीनशॉट शेअर केला आहे, जो त्याच्या विशेष सामग्रीचे सदस्यत्व घेण्यासाठी $4 म्हणजेच 330 रुपये दरमहा देणाऱ्या लोकांची संख्या दर्शवितो. मस्क त्याच्या सुपर फॉलोअर्सना खास सामग्री देऊन पैसे कमवत आहे. Twitter वापरकर्ते देखील मस्कसारखे पैसे कमवू शकतात, जर ते सदस्यांना दर्जेदार सामग्री प्रदान करू शकतील.

एलन मस्क यांनी स्क्रीनशॉट्सद्वारे स्पष्ट केले की वापरकर्ते ट्विटरवरून पैसे कसे कमवू शकतात. मस्कने लिहिले आहे की सामग्री निर्माते प्लॅटफॉर्मवरील कमाई पर्याय वापरून पैसे कमवू शकतात. त्यांनी लिहिले की सामग्री निर्माते या प्लॅटफॉर्मवर सदस्यता सक्षम करू शकतात. सेटिंग्जमध्ये फक्त कमाईवर टॅप करा. टेस्ला सीईओ दरमहा प्रत्येक वापरकर्त्याकडून $4 आकारत आहेत आणि सुमारे 24,700 सदस्य आहेत. त्यामुळे, ट्विटर सदस्यांकडून मस्कचे अंदाजे उत्पन्न $98,800 म्हणजे सुमारे 80.9 लाख रुपये आहे.

वेबसाइटनुसार सध्या, कमाईची सुविधा आता यूएस, कॅनडा, न्यूझीलंड, ऑस्ट्रेलिया, जपान, युरोपियन युनियन, यूके आणि EEA मधील वापरकर्त्यांपुरती मर्यादित आहे. तथापि, लोक क्षेत्राची पर्वा न करता सदस्यत्व घेणे निवडू शकतात. यासाठी, वापरकर्त्यांना वरच्या डाव्या कोपऱ्यात प्रोफाईल आयकॉन निवडावा लागेल आणि स्क्रीनच्या तळाशी असलेल्या प्रोफेशनल टूल्सवर टॅप करून मोनेटायझेशन पर्यायावर जावे आणि नंतर सबस्क्रिप्शनवर क्लिक करावे लागेल.

एलन मस्क हे ट्विटरवर 136.6 दशलक्ष फॉलोअर्ससह सर्वाधिक फॉलो केले जाणारे व्यक्ती आहेत. मस्कच्या सुपर फॉलोअर्सना त्याच्या स्पेसेसवर आयोजित केलेल्या चर्चांमध्ये प्रवेश आहे आणि ते ‘आस्क मी एनीथिंग’ सत्रांसाठी देखील खाजगी असतील. गेल्या वर्षी एलन मस्कने विकत घेतल्यापासून, ट्विटर एपीआय प्रवेशासाठी पडताळणी आणि शुल्कासह कमाईच्या विविध प्रकारांसह प्रयोग करत आहे. अलीकडे, सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मने जाहिरातदारांना सांगितले की ज्या कंपन्या Twitter Inc वर जाहिरात करू इच्छितात त्यांना आता सत्यापनासाठी पैसे द्यावे लागतील किंवा किमान मासिक जाहिरात खर्च गाठावा लागेल.