नवव्या क्रमांकावर पहिले शतक, नंतर हॅट्ट्रिक, इंग्लिश अष्टपैलू खेळाडूचा एकाच दिवसात 101 चेंडूंमध्ये ‘डबल धमाका’


139 मिनिटे, 98 चेंडू आणि 109 धावा आणि तेही 9व्या क्रमांकावर. हा खेळाडू येथेच थांबला नाही. दुपारी बॅटने पेट घेतला आणि संध्याकाळपर्यंत विकेट्सचा पाऊस पडला. त्याच दिवशी त्याच खेळाडूने शतक झळकावले आणि हॅट्ट्रिकही घेतली. प्रथम श्रेणी क्रिकेटच्या इतिहासात असा करिश्मा प्रथमच घडला आणि इंग्लंडचा टॉम प्राइस आश्चर्यकारक आहे, ज्याने ग्लॉस्टरशायरसाठी काउंटी चॅम्पियनशिप डिव्हिजन 2 मध्ये वूस्टरशायरविरुद्ध बॅट आणि बॉल दोन्हीने कमाल केली.


23 वर्षीय अष्टपैलू खेळाडूने अशा परिस्थितीत पहिले शतक झळकावले जेव्हा ग्लुसेस्टरशायरने केवळ 89 धावांत त्यांचे आठ विकेट गमावल्या होत्या. टॉमने 98 चेंडूत 109 धावांची खेळी केली आणि धावसंख्या 231 धावांपर्यंत नेली. त्याने आपल्या खेळीत 12 चौकार आणि 4 षटकार मारले. त्याच्या कारकिर्दीतील हे पहिले प्रथम श्रेणीतील शतक आहे.

टीमला शेवटचा धक्का टॉमच्या रूपाने मिळाला. या खेळाडूच्या जोरावर ग्लुसेस्टरशायरने 89 वरून सरळ 231 धावांपर्यंत मजल मारली. हे टॉमच्या आश्चर्याच्या केवळ 50 टक्के होते. त्याने 139 मिनिटे फलंदाजी केली, पण तो खचला नाही. डाव संपल्यानंतर काही वेळातच तो गोलंदाजीसाठी उतरला आणि त्याने हॅट्ट्रिक घेतली.

टॉमने अझहर अली, जॅक हेन्स आणि कर्णधार ब्रेट डी ऑलिव्हिरा यांची शिकार केली. त्याने तिन्ही फलंदाजांना शून्यावर पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले. यानंतर त्याने पोलॉकलाही बाद केले. दिवसाचा खेळ संपेपर्यंत प्राइसने 9 षटकांत 38 धावांत 4 गडी बाद केले. म्हणजेच त्याने फर्स्ट क्लास क्रिकेटचा इतिहास फक्त 101 चेंडूत रचला. त्याने बॅटने 98 चेंडूंचा सामना केला आणि 3 हॅट्ट्रिक चेंडू टाकले.