तुम्ही पाहिला का इरफान खानचा शेवटचा चित्रपट द सॉन्ग ऑफ स्कॉर्पियन्सचा ट्रेलर?


दिवंगत अभिनेता इरफान खानचा शेवटचा चित्रपट ‘द सॉन्ग ऑफ स्कॉर्पियन्स’चा ट्रेलर रिलीज करण्यात आला आहे. इरफानचा मुलगा बाबिलने त्याच्या इंस्टाग्राम अकाउंटवर या चित्रपटाचा ट्रेलर शेअर केला आहे. नेहमीप्रमाणे या चित्रपटातही इरफान खान आपल्या नैसर्गिक अभिनयाने थक्क करताना दिसत आहे. त्याची राजस्थानी स्टाईल खूपच मजबूत दिसते.

चित्रपटात इरफान खान व्यतिरिक्त फ्रेंच इराणी अभिनेत्री गोलशिफ्तेह फराहानी, वहिदा रहमान, शशांक अरोरा आणि तिलोत्तमा शोम सारखे कलाकार आहेत. या चित्रपटाचे लेखन आणि दिग्दर्शन अनूप सिंग यांनी केले आहे. याची निर्मिती सास्किया व्हिसर, ग्यान शहफ पेलेड आणि मायकेल मर्ट यांनी केली आहे.

ट्रेलरची सुरुवात गोलशिफ्तेह फराहानी म्हणजेच नूरनचे पात्र दाखवून होते. विंचू चावल्यानंतर फराहानी उपचारासाठी खूप दूर जातात. त्याचबरोबर इरफान म्हणजेच आदमला नूरनचा प्रियकर दाखवण्यात आला आहे. पुढच्याच सीनमध्ये इरफान फराहानीला त्याच्याशी लग्न करायला सांगताना दिसतो. फराहानी त्याला सांगतो की विंचू तुमची वाट पाहत आहे. यावर इरफानने उत्तर दिले, तू विंचवापेक्षा कमी आहेस का, जी चावतेस.

चित्रपटाची कथा राजस्थानमधील एका गावातील आहे. प्रत्येक दृश्यात तुम्हाला वाळवंट आणि जळणारी पृथ्वी दिसेल. पुढच्या सीनमध्ये फराहानी लग्नासाठी तयार असल्याचे दाखवण्यात आले आहे, पण ती म्हणते की ती आता त्याची नाही. चित्रपटाचे संगीत अतिशय दमदार आहे. संगीत प्रत्येक दृश्याला अधिक जीवदान देत आहे. ट्रेलर सस्पेन्सने भरलेला आहे. अशा परिस्थितीत कथा आणि पात्रे कोणाची आहेत याचा अंदाज बांधणे कठीण आहे.

हा चित्रपट फार पूर्वी बनला होता. यापूर्वी तो 2021 मध्ये रिलीज होणार होता. मात्र, काही कारणास्तव तो प्रदर्शित होऊ शकला नाही. आता हा चित्रपट इरफान खानच्या पुण्यतिथीपूर्वी प्रदर्शित होत आहे. 29 एप्रिल 2020 रोजी इरफान खान यांचे निधन झाले. हा चित्रपट या महिन्यात 28 एप्रिल रोजी थिएटरमध्ये प्रदर्शित होणार आहे.