IPL 2023: आपलाच अफलातून झेल पाहून थक्क झाला प्लेसीही, पहा व्हिडिओ


रॉयल चॅलेंजर्स बंगळूरुचा कर्णधार फाफ डू प्लेसिस आयपीएल 2023 च्या 20 व्या सामन्यात दिल्ली कॅपिटल्स विरुद्ध फक्त 22 धावा करू शकला. लग्नामुळे आठवडाभरानंतर संघात पुनरागमन करणाऱ्या मिचेल मार्शने येताच प्लेसीची शिकार केली. आरसीबीचा कर्णधार प्लेसीची विकेट मार्शच्या खात्यात जमा झाली असली, तरी त्याच्या विकेटमध्ये अमन खाननेही बरोबरीची भूमिका बजावली, ज्याने अशक्य वाटणारा झेल टिपला.

5व्या षटकाच्या चौथ्या चेंडूवर अमन खानने प्लेसीच्या विकेटची कहाणी लिहिली. मार्शच्या बॉलवर प्लेसी मिडविकेटच्या दिशेने रॅटलिंग शॉट खेळला. चेंडू वेगाने सीमारेषेकडे जाताना दिसला. अमन खान मिडविकेटवर उभा होता. त्याने पुढे गेलेला चेंडू ताणला आणि आधी एका हाताने मागे खेचला. त्यानंतर दुसऱ्या प्रयत्नात झेल पकडला.


सर्वजण अमनचा हा झेल पाहत राहिले. त्याच्या अप्रतिम झेलचा व्हिडिओही चांगलाच व्हायरल होत आहे. आरसीबीच्या कर्णधाराचाही या झेलवर विश्वास बसत नव्हता. प्लेसीला 22 धावांवर पॅव्हेलियनमध्ये परतावे लागले. त्याने या खेळीत 3 चौकार आणि 1 षटकार मारला. या सामन्यात त्याचा डाव 22 धावांवर संपला. तो अप्रतिम फॉर्ममध्ये धावत असताना.

प्लेसीने या मोसमात आतापर्यंत 2 अर्धशतके ठोकली आहेत. प्लेसीच्या रूपाने आरसीबीला 42 धावांवर पहिला धक्का बसला. मार्शने विराट कोहलीसोबतची भागीदारी तोडली, ज्यामुळे दिल्ली कॅपिटल्स अडचणीत सापडला होती.