IPL 2023 : वडिलांनी केली 71 शतके, पण मुलगा आहे विराट कोहलीचा ‘जबरा फॅन’, पाहा व्हिडिओ


आयपीएल-2023 मध्ये दिल्ली कॅपिटल्सची कामगिरी आतापर्यंत चांगली झालेली नाही. या संघाला सलग चार सामन्यांत पराभवाचा सामना करावा लागला आहे. हा संघ आपल्या पहिल्या विजयाच्या शोधात आहे आणि अशा परिस्थितीत शनिवारी या संघासमोर रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचे आव्हान असेल. बंगळुरूने मोसमाची सुरुवात चांगली केली होती, पण नंतर हा संघ चुकला. हे दोन्ही संघ एम चिन्नास्वामी स्टेडियमवर आमनेसामने असतील. तत्पूर्वी, विराट कोहली आणि रिकी पाँटिंग या दोन्ही संघातील दोन दिग्गजांची खास भेट झाली.

दोघेही सामन्यापूर्वी भेटले आणि खूप हसले. दिल्ली कॅपिटल्सने आपल्या ट्विटरवर हा व्हिडिओ अपलोड केला आहे. या व्हिडिओमध्ये कोहली आणि पाँटिंग भेटत आहेत, पण यादरम्यान एका खास व्यक्तीनेही कोहलीची भेट घेतली.


या व्हिडिओमध्ये कोहली पाँटिंगला भेटत आहे. पण यादरम्यान त्याची एका तरुण मित्रासोबतही भेट झाली आहे. हा छोटा मित्र दुसरा कोणी नसून पाँटिंगचा मुलगा आहे. पाँटिंगने आपल्या मुलाची कोहलीशी ओळख करून दिली आणि कोहलीही त्याच्याशी विनोद करतो. या दोघांचाही महान फलंदाजांमध्ये समावेश होतो. कोहलीची गणना सध्याच्या काळातील महान फलंदाजांमध्ये केली जाते, तर पाँटिंगची गणना सर्वकाळातील महान फलंदाजांमध्ये केली जाते.

पाँटिंगच्या नेतृत्वाखाली ऑस्ट्रेलियाने दोनदा एकदिवसीय विश्वचषक जिंकला आहे. 2003 आणि 2007 मध्ये ऑस्ट्रेलियाने एकदिवसीय विश्वचषक जिंकला, तेव्हा पाँटिंग कर्णधार होता. याशिवाय स्टीव्ह वॉच्या नेतृत्वाखाली 1999 मध्ये विश्वचषक जिंकलेल्या संघाचा देखील पॉन्टिंग भाग होता.

आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक शतके झळकावणाऱ्या खेळाडूंच्या यादीत कोहली आणि पाँटिंग टॉप-3 मध्ये आहेत. यामध्ये सचिन तेंडुलकर पहिल्या क्रमांकावर आहे, ज्याची आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये 100 शतके आहेत. यानंतर कोहली दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. त्याची 75 शतके आहेत. कोहलीने नुकतेच पाँटिंगला मागे टाकत दुसरे स्थान गाठले होते. आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पॉन्टिंगची 71 शतके आहेत.