IPL 2023 : सरफराज खानने राशिद खानला धडक देऊन खाली पाडले, नंतर विकेट देऊन केली भरपाई, पाहा व्हिडिओ


सरफराज खान गेल्या काही वर्षांपासून देशांतर्गत क्रिकेटमध्ये धावा करत आहे. तो सतत धावा करत टीम इंडियाचे दार ठोठावत आहे. सर्फराजला मात्र आयपीएलमध्ये तो फॉर्म कायम ठेवता आला नाही. आयपीएल-2023 च्या पहिल्या दोन सामन्यांमध्येही त्याच्या बॅटने फारशी कामगिरी केली नाही. आयपीएलच्या चालू हंगामात मंगळवारी दिल्लीचा संघ त्यांच्या घरच्या मैदानावर गुजरात टायटन्ससमोर होता. या सामन्यात सरफराज फार काही करू शकला नाही आणि यादरम्यान त्याची गुजरातचा फिरकी गोलंदाज राशिद खानशी टक्कर झाली.

या सामन्यात प्रथम फलंदाजी करताना दिल्लीने 20 षटकात 8 गडी गमावून 162 धावा केल्या. त्याच्यासाठी कर्णधार डेव्हिड वॉर्नरने सर्वाधिक 37 धावा केल्या. त्याच्यानंतर अक्षर पटेलने 36 धावांची खेळी केली. सरफराजने 34 चेंडूत 30 धावा केल्या. त्याने केवळ दोन चौकार मारले.

फलंदाजीदरम्यान सर्फराजची गुजरातचा सर्वोत्तम फिरकी गोलंदाज राशिद खानशी टक्कर झाली. वास्तविक, दिल्लीच्या डावाचे 15 वे षटक सुरू होते. राशिद खान ओव्हर फेकत होता. सरफराजने लेग साइडने खेळलेला पाचवा चेंडू रशीदने टाकला आणि एक सिंगल घेतली. चेंडू फेकल्यानंतर रशीद विकेटवर उभा होता. त्याचवेळी सर्फराज धावा घेत होता, पण त्याचे लक्ष चेंडूकडे होते.


दोन्ही खेळाडू चेंडूकडे बघत होते आणि अशा स्थितीत कोणीही एकमेकांकडे लक्ष दिले नाही आणि दोघेही आदळले. रशीद लगेच तिथे जमिनीवर पडला. मात्र, राशिदला दुखापत झाली नाही. तो पुन्हा उभा राहिला. या षटकाच्या शेवटच्या चेंडूवर अक्षर पटेलनेही राशिदला षटकार ठोकला. या षटकात राशिदने एकूण नऊ धावा दिल्या.

राशिद पुढचे षटक घेऊन आला, तेव्हा त्याने पुन्हा सूड उगवला आणि सरफराजला पॅव्हेलियनचा रस्ता दाखवला. 17व्या षटकाच्या दुसऱ्या चेंडूवर राशिदने सर्फराजला पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले. सरफराजने राशिदच्या चेंडूवर स्वीप खेळण्याचा प्रयत्न केला, पण चेंडू बॅटच्या वरच्या काठावर गेला आणि हवेत गेला. त्याचा झेल जोश लिटलने टिपला.