क्रिकेट, झेल आणि ‘धोका’… सूर्यप्रकाशामुळे प्रचंड गोंधळ, VIDEO पहा आणि हसत राहा


भारतात आजकाल क्रिकेटच्या नावावर फक्त आयपीएलचाच गोंगाट आहे. जिकडे पाहावे तिकडे फक्त IPL 2023 ची नशा. पण, या देसी नशामध्ये काही परदेशी छायाचित्रेही लक्ष वेधून घेत आहेत. ड्युनेडिनमध्ये न्यूझीलंड आणि श्रीलंका यांच्यात खेळल्या गेलेल्या दुसऱ्या T20I सामन्यातही असेच चित्र दिसले, जेथे सूर्यप्रकाशामुळे प्रचंड गोंधळ दिसला. तुम्ही या फोटोला क्रिकेट, कॅच आणि धोका असे शीर्षक देऊ शकता.

न्यूझीलंड आणि श्रीलंका यांच्यातील दुसऱ्या टी-20 सामन्यातून जे चित्र समोर आले आहे ते खूपच मजेदार आहे. हे त्या चित्रांसारखे आहे, जे तुम्हाला पुन्हा पुन्हा पहायला आवडेल. वास्तविक, श्रीलंकेच्या इनिंगदरम्यान आलेले हे चित्र काहीसे असे आहे.

आता तुम्ही विचार करत असाल की न्यूझीलंड विरुद्ध श्रीलंका यांच्या लाईव्ह मॅचच्या व्हिडिओमध्ये काय आहे? त्यामुळे जे काही दाखवण्यात आले, ते संपूर्ण दृश्य श्रीलंकेच्या डावातील 19व्या षटकाचे आहे. न्यूझीलंडचा वेगवान गोलंदाज अॅडम मिल्ने गोलंदाजीवर तर श्रीलंकेकडून चरिथ असलंका आणि प्रमोद मदुसन फलंदाजीवर होते. स्ट्राईक असालंकाकडे होता आणि जे काही झाले ते ओव्हरच्या पहिल्याच चेंडूवर झाले.


मिल्नेच्या पहिल्या चेंडूवर असलंकाने हवेत शॉट खेळला, तो डीप बॅकवर्ड स्क्वेअर लेगवरून धावणाऱ्या टिम सेफर्टने झेलबाद केला. त्याने झेल पकडण्याची स्थितीही निर्माण केली. पण चेंडू जवळ येताच समोरून सूर्यप्रकाश डोळ्यांवर पडल्याने समोर अंधार पसरला होता. त्याचा परिणाम असा झाला की, जो झेल थेट हातात आला, तो टिपला गेला नाही आणि असलंकाला जीवदान मिळाले.

सूर्यप्रकाशामुळे झालेल्या फसवणुकीमुळे, तो चेंडू पकडण्याच्या वेळेनुसार वेग राखू शकला नाही, त्यामुळे झेल सुटला. मात्र, असलंकाचा हा झेल हुकला तरी त्याला या जीवदानाचा फायदा उठवता आला नाही. या चेंडूवर झेल चुकल्यानंतर तोही 2 धावा काढून बाद झाला.

सूर्यप्रकाशात सुटलेल्या झेलचा न्यूझीलंडवर फारसा परिणाम झाला नसल्याचे स्पष्ट झाले आहे. त्यांनी प्रथम श्रीलंकेला 150 धावांच्या खाली रोखले आणि सामना 9 गडी राखून जिंकून मालिकेत आघाडी घेतली.