IPL 2023 : कोलकाता नाईट रायडर्सला धक्का, नंबर-1 अष्टपैलू खेळाडूने खेळण्यास दिला नकार


IPL-2023 मध्ये कोलकाता नाईट रायडर्ससाठी चांगली बातमी येत नाही. या संघाचा कर्णधार श्रेयस अय्यर दुखापतीमुळे आधीच बाहेर गेला आहे. त्यांच्या जागी नितीश राणाला कर्णधारपद मिळाले आहे. पहिल्या सामन्यात संघाचा पराभव झाला. पंजाब किंग्जने त्याचा पराभव केला. आता त्यांना आणखी एक वाईट बातमी मिळाली आहे. संघाचा अनुभवी अष्टपैलू खेळाडू शकीब अल हसनने आयपीएल-2023 मधून आपले नाव मागे घेतले आहे.

क्रिकबझच्या वृत्तानुसार, शाकिबने फ्रँचायझीला याबाबत अधिकृत माहिती दिली आहे. शाकिबने यामागे आंतरराष्ट्रीय बांधिलकी आणि वैयक्तिक बाबींचा हवाला दिला आहे. कोलकाताने शाकिबला 1.5 कोटींमध्ये विकत घेतले होते. शाकिब टी-20 मध्ये नंबर 1 ऑलराउंडर आहे.

कोलकाताला आधीच श्रेयस अय्यरची उणीव आहे, अशा स्थितीत शाकिब नसेल, तर संघाला नक्कीच उणीव भासेल. त्याचा सहकारी लिटन दास मात्र काही दिवसांनी कोलकात्यात दाखल होणार आहे. शाकिबबद्दल आधी बातमी आली होती की फ्रँचायझीने त्याला सोडले आहे, पण साकिबने स्वतः बाहेर राहण्याचा निर्णय घेतला आहे. नियमांनुसार, लिलावात खेळाडू विकत घेतल्यानंतर कोणतीही फ्रेंचायझी त्यांना सोडू शकत नाही. सीझन संपल्यानंतरच ती हे करू शकते. शाकिबमध्ये त्याच्या बॅटने तसेच त्याच्या उत्कृष्ट फिरकीने सामन्याचे वळण लावण्याची ताकद आहे.

त्यांच्या पहिल्या सामन्यात पंजाबकडून पराभूत झालेल्या कोलकात्याला त्यांचा पुढील सामना 6 एप्रिल रोजी फाफ डू प्लेसिसच्या नेतृत्वाखालील रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूविरुद्ध खेळायचा आहे. या संघाने मुंबई इंडियन्सचा पहिल्याच सामन्यात पराभव केला होता. कोलकाता मात्र हा सामना त्यांच्या घरच्या ईडन गार्डन्स स्टेडियमवर खेळणार असून जिंकण्याचा प्रयत्न करेल. विराट कोहलीने मुंबईविरुद्ध शानदार खेळी केली. कोहली आणि डु प्लेसिस या दोघांनाही रोखण्याचा कोलकाता प्रयत्न करेल.