IPL 2023 : दिल्लीला आज मिळणार ऋषभ पंतची साथ, जिंकण्यासाठी काय करणार गुजरात ?


आयपीएल 2023 मध्ये आज एका बाजूला दिल्ली कॅपिटल्स आहे तर दुसऱ्या बाजूला गतविजेते गुजरात टायटन्स आहेत. दिल्लीला विजयाची चव चाखण्याची प्रतीक्षा आहे. दुसरीकडे हे काम करून आज दिल्ली विरुद्ध गुजरात उतरणार आहे. आजच्या सामन्यातील सर्वात महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे त्यात ऋषभ पंतची उपस्थिती पाहायला मिळेल. दिल्लीचा संघ जेव्हा मैदानात उतरेल, तेव्हा ऋषभ पंतही त्यांच्या डगआऊटमध्ये उपस्थित राहणार असल्याचे वृत्त आहे. आता अशा परिस्थितीत दिल्लीने गुजरातच्या समस्या वाढवल्या, तर नवल वाटायला नको.

कार अपघातानंतर पहिल्यांदाच ऋषभ पंत क्रिकेटच्या मैदानावर दिसणार आहे. गेल्या वर्षी 30 डिसेंबर रोजी पंतचा कार अपघात झाला होता, ज्यात त्याला गंभीर दुखापत झाली होती. त्या दुखापतींमुळे पंतला दीर्घकाळ क्रिकेटपासून दूर राहावे लागले आहे. तो केवळ आयपीएल 2023 मध्ये खेळत नाही, याशिवाय या वर्षी होणाऱ्या एकदिवसीय विश्वचषकात त्याच्या खेळण्यावरही सस्पेंस आहे.


दिल्ली विरुद्ध गुजरात यांच्यातील आजच्या सामन्यात ऋषभ पंतच्या उपस्थितीची माहिती डीडीसीएचे संयुक्त सचिव राजन मनचंदा यांनी दिली होती. ते म्हणाले, क्रिकेट चाहत्यांसाठी ही आनंदाची बातमी आहे की ऋषभ पंत दुखापतग्रस्त असूनही त्याच्या संघाला पाठिंबा देण्यासाठी येत आहे. तो दिल्ली कॅपिटल्सचा मोठा स्टार आहे आणि मला खात्री आहे की जेव्हा तो मैदानात येईल, तेव्हा प्रेक्षक टाळ्यांच्या कडकडाटात त्याचे स्वागत करतील.

ते पुढे म्हणाले की दुखापतग्रस्त असूनही पंतचे मैदानात येणे ही मोठी बातमी आहे. संघाला पाठिंबा देण्याच्या उद्देशाने तो हे करत आहेत. डीडीसीएही त्याच्या मैदानात परतण्याची आतुरतेने वाट पाहत आहे.

ऋषभ पंतच्या अनुपस्थितीत डेव्हिड वॉर्नर आयपीएल 2023 मध्ये दिल्ली कॅपिटल्सची कमान सांभाळत आहे. त्याच्या नेतृत्वाखाली दिल्लीचा संघ लखनौ सुपर जायंट्सविरुद्धचा पहिला सामना हरला आहे. पण, आता पंत डगआऊटमध्ये आल्यावर त्याचा उत्साहही वाढणार असून दिल्लीही विजयाचा मार्ग शोधताना दिसत आहे. म्हणजे गुजरातचा तणाव वाढणार आहे.