Video : चेन्नईचा पराभव केल्यानंतर शुभमन आणि राशीदने केले सेलिब्रेशन, नाटू-नाटूवर डान्स करुन बनवला माहौल


इंडियन प्रीमियर लीगच्या नव्या मोसमात ज्या धमाकेदार सुरुवातीची गरज होती, ती अहमदाबादमध्ये खेळल्या गेलेल्या पहिल्या सामन्यात मिळाली. गुजरात टायटन्स आणि चेन्नई सुपर किंग्ज यांच्यात खेळल्या गेलेल्या आयपीएल 2023 हंगामातील पहिल्या सामन्यात चाहत्यांना एमएस धोनीची फलंदाजी एका वर्षानंतर पाहायला मिळाली. शुभमन गिल आणि ऋतुराज गायकवाड यांची दमदार खेळी पाहायला मिळाली. सर्वात महत्त्वाची गोष्ट – चॅम्पियन गुजरात टायटन्सने त्यांच्या घरच्या मैदानावर विजयाने सुरुवात केली. आता चार वेळच्या चॅम्पियनविरुद्धच्या विजयाने नव्या मोसमाची सुरुवात होणार आहे, त्यामुळे सेलिब्रेट करण्याची वेळ आली आहे आणि या क्षणी नाटू-नाटूपेक्षा चांगले गाणे कोणते असू शकते. गुजरातनेही ही संधी सोडली नाही.

शुक्रवारी, 31 मार्च रोजी नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर झालेल्या पहिल्या सामन्यात गुजरात आणि चेन्नई यांच्यात चुरशीची लढत झाली. अहमदाबादमधील जगातील सर्वात मोठे क्रिकेट स्टेडियम जवळपास भरले होते. गुजरातच्या घरच्या मैदानावरही धोनी आणि चेन्नईच्या चाहत्यांनी जबरदस्त वातावरण निर्माण केले. तरीही विजय गुजरातच्या खात्यात आला.


गतवर्षी आयपीएलमध्ये पदार्पण करताना चॅम्पियन ठरलेल्या हार्दिक पांड्याच्या संघाने नव्या मोसमातही दमदार विजयाने मोसमाची सुरुवात केली. विजयानंतर जिथे संपूर्ण अहमदाबाद नाचत होते, तिथे गुजरातच्या खेळाडूंनीही संधी सोडली नाही. शुभमन गिलने त्याच्या सोशल मीडिया अकाऊंटवर त्याची एक झलकही पोस्ट केली, ज्यामध्ये तो रशीद खान आणि विजय शंकरसोबत नाचताना दिसला. नृत्यासाठीही सर्वाधिक लोकप्रिय गाणे निवडले गेले. ऑस्कर जिंकून इतिहास रचणाऱ्या आरआरआर चित्रपटाच्या नाटू-नाटूवर तिन्ही खेळाडूंनी नृत्य केले. गिलने त्यासोबत लिहिले – सामना जिंकल्यानंतरचा मूड.

गिलने सामन्यातच विजयाचा मूड तयार केला होता. शानदार फॉर्ममध्ये असलेल्या या युवा सलामीवीराने 65 धावांची उत्कृष्ट खेळी करत गुजरातच्या विजयाचा पाया रचला. त्याचवेळी राशिद खान पुन्हा एकदा सीएसकेसाठी डोकेदुखी ठरला. त्याने आधी बेन स्टोक्स आणि मोईन अलीच्या विकेट घेतल्या आणि त्यानंतर 3 चेंडूत 10 धावा ठोकत विजयाचा स्टार असल्याचे सिद्ध केले. त्याचवेळी विजय शंकरनेही 27 धावांची महत्त्वपूर्ण खेळी केली.