यालाच म्हणतात खरी हॉर्सपॉवर! घोड्यांनी मिळून ओढला भरधाव ट्रक, व्हिडिओ व्हायरल


घोडे हे अतिशय उपयुक्त प्राणी आहेत. आजच्या काळात त्यांचे महत्त्व कमी झाले असले तरी पूर्वीच्या काळात राजे-सम्राटांचे कार्य त्यांच्याशिवाय होऊ शकत नव्हते. शक्य तितक्या लवकर कुठेही जाण्याचे घोडे हे एकमेव साधन असायचे. घोडे केवळ प्रवासासाठीच नव्हे तर लढाईतही मोठ्या प्रमाणावर वापरले जात होते. अजूनही कधी-कधी सोशल मीडियावर असे काही व्हिडीओ पाहायला मिळतात, ज्यामध्ये घोड्यांचे महत्त्व पाहायला मिळते. आजकाल असाच एक व्हिडिओ व्हायरल होत आहे, जो विलक्षण आहे. या व्हिडिओत ‘खरी हॉर्सपॉवर’ दिसत आहे.


खरं तर, या व्हिडिओमध्ये काही घोडे बर्फात अडकलेल्या एका जड ट्रकला बाहेर काढताना दिसत आहेत आणि आपल्या ताकदीचा एवढा अप्रतिम दाखला देताना दिसत आहेत की लोकही आश्चर्यचकित होत आहेत. व्हिडिओमध्ये तेलाची टाकी असलेला एक जड ट्रक बर्फात कसा अडकला, ते काढण्यासाठी घोड्यांचा वापर केला जात असल्याचे चित्र दिसत आहे. चार घोडे मिळून ट्रक ओढण्याचा प्रयत्न करत आहेत. सुरुवातीला बर्फामुळे त्याचा पायही घसरायला लागला, मात्र असे असतानाही त्याने हट्ट करून ट्रक बर्फातून बाहेर काढला. ट्रक कुठेतरी अडकला तर घोड्याच्या साहाय्याने तो बाहेर काढावा लागतो, असे दृश्य तुम्ही क्वचितच पाहिले असेल.

हा व्हिडिओ सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ट्विटरवर @TheFigen_ नावाच्या आयडीसह शेअर करण्यात आला आहे आणि ‘याला रिअल हॉर्सपॉवर म्हणतात’ असे कॅप्शन लिहिले आहे. अवघ्या 15 सेकंदांचा हा व्हिडिओ 1 लाख 87 हजारांहून अधिक वेळा पाहिला गेला आहे, तर शेकडो लोकांनी या व्हिडिओला लाइकही केले आहे.

त्याचबरोबर हा व्हिडिओ पाहून लोकांनी वेगवेगळ्या प्रतिक्रिया दिल्या आहेत. काहीजण म्हणतात की ‘हे फक्त 4 हॉर्सपॉवर आहे’, तर काही म्हणतात की ते एक मोठा ट्रक कसा खेचू शकतात हे पाहणे आश्चर्यकारक आहे. त्याचप्रमाणे, काही इतर वापरकर्ते देखील घोड्यांमध्ये किती शक्ती आहे, हे पाहून आश्चर्यचकित झाले आहेत.